పాకిస్తాన్: పాక్ 252/7 | పాకిస్థాన్ 252/7

రిజ్వాన్, ఫషీక్ హాఫ్ సెంచరీలు చేశారు

శ్రీలంకతో ఆసియా కప్ మ్యాచ్

కొలంబో: శ్రీలంకతో గురువారం జరిగిన కీలకమైన సూపర్-4 మ్యాచ్‌లో తొలుత బ్యాటింగ్ చేసిన పాకిస్థాన్ వికెట్ కీపర్, బ్యాట్స్‌మెన్ మహ్మద్ రిజ్వాన్ (86 నాటౌట్), ఓపెనర్ అబ్దుల్లా షఫీక్ (52) అర్ధ సెంచరీలతో రాణించడంతో నిర్ణీత 42 ఓవర్లలో 252/7 పరుగులు చేసింది. వర్షం కారణంగా రెండు గంటలు ఆలస్యంగా ప్రారంభం కావడంతో మ్యాచ్‌ను 45 ఓవర్లకు కుదించారు. ఆపై..పాక్ ఇన్నింగ్స్ 28వ ఓవర్ ముగిసిన తర్వాత మళ్లీ వరుణుడు అడ్డుకోవడంతో మరో 40 నిమిషాల పాటు ఆట నిలిచిపోయింది. ఫలితంగా..మ్యాచ్‌ను 42 ఓవర్లకు కుదించారు. రిజ్వాన్, షఫీక్‌లతో కలిసి ఇఫ్తికర్ అహ్మద్ (47) రాణించాడు. పతిరణ మూడు వికెట్లు, ప్రమోద్ రెండు వికెట్లు తీశారు. ఆ తర్వాత డక్ వర్త్ లూయిస్ నిబంధనల ప్రకారం 252 పరుగుల విజయలక్ష్యంతో బ్యాటింగ్ ప్రారంభించిన శ్రీలంక 31 ఓవర్లలో 187/3 స్కోరు చేసింది. క్రీజులో కుశాల్ మెండిస్ (81 బ్యాటింగ్), అసలంక (4 బ్యాటింగ్) ఉన్నారు. సమరవిక్రమ (48), నిస్సాంక (29), కుశాల్ పెరీరా (17) ఔటయ్యారు.

శ్రీలంక దూకుడు

ఓవర్‌కు ఆరు పరుగుల లక్ష్యంతో శ్రీలంకపై పాకిస్థాన్ దాడి చేసింది. ఇన్నింగ్స్ నాలుగో ఓవర్‌లో అరంగేట్రం ఆటగాడు జమాన్ ఖాన్ వేసిన బంతిని కుశాల్ పెరీరా కొట్టి బ్యాక్‌వర్డ్ పాయింట్‌గా మార్చాడు. నాన్-స్ట్రైకర్ వైపు నిస్సారమైన వేగవంతమైన పరుగు కోసం పిలుపునిచ్చారు. పరుగు అందుతుందా లేదా అనే సందేహంలో ఉన్న పెరీరా.. చివరకు పరుగు కోసం వెళ్లాడు. ఇంతలో బ్యాక్‌వర్డ్ పాయింట్‌లో బంతిని అందుకున్న షాదాబ్. పెరీరా (17) డైవ్ చేసినా ఫలితం లేకుండా పోయింది. అదే ఓవర్లో నిశాంక రెండు బౌండరీలతో స్కోరు వేగం పెంచాడు. మరోవైపు కీపర్ కుశాల్ మెండిస్ కూడా అడపాదడపా షాట్లతో నిస్సాంకకు సహకారం అందించాడు. లెగ్‌స్పిన్నర్ షాదాబ్ నిస్సాంకను తన సొంత బౌలింగ్‌లో క్యాచ్ పట్టి విడదీశాడు. దీంతో 57 పరుగుల రెండో వికెట్ భాగస్వామ్యానికి తెరపడింది. ఆ తర్వాత సమరవిక్రమతో కలిసి శ్రీలంక ఇన్నింగ్స్‌ను ముందుకు తీసుకెళ్లిన కుశాల్.. ఇన్నింగ్స్ 21వ ఓవర్‌లో అర్ధసెంచరీ పూర్తి చేసుకున్నాడు. కుశాల్ , సమరవీర భారీ షాట్లకు దిగకుండా హుషారుగా బ్యాటింగ్ చేస్తూ ఒకట్రెండు పరుగులకే స్కోరు పెంచారు. వీరిద్దరూ మూడో వికెట్‌కు సరిగ్గా 100 పరుగులు జోడించారు.

అదక్షన్ రిజ్వాన్, ఇఫ్తికార్

పాకిస్థాన్ ఇన్నింగ్స్‌కు వర్షం రెండుసార్లు అంతరాయం కలిగించింది. దీంతో తొలి విరామానికి ముందు ఒక గేమ్, రెండో విరామం తర్వాత మరో గేమ్ పాక్ ఇన్నింగ్స్ ప్రారంభించింది. పిచ్ బ్యాటింగ్ కు అనుకూలించకపోవడంతో పాక్ 27.4 ఓవర్లలో 130 పరుగులకే ఐదు వికెట్లు కోల్పోయింది. ఓపెనర్ అబ్దుల్లా షఫీక్ హాఫ్ సెంచరీ ఫర్వాలేదనిపించినా.. మరో ఎండ్ లో మాత్రం ఆ జట్టు వికెట్ల పతనం కొనసాగింది. ఆ తర్వాత 28వ ఓవర్లో మళ్లీ వరుణుడు ప్రత్యక్షం కావడంతో 40 నిమిషాల విరామం తర్వాత మళ్లీ మ్యాచ్‌ ఓవర్‌ని కుదించారు. ఈ దశలో మహ్మద్ రిజ్వాన్, ఇఫ్తికార్ భారీ షాట్లతో చెలరేగి ఆరో వికెట్‌కు 108 పరుగులు జోడించారు. 41వ ఓవర్‌లో పతిరానా ఇఫ్తికార్‌ను అవుట్ చేశాడు, అయితే పాకిస్తాన్ అప్పటికే సవాలు చేయడానికి సిద్ధంగా ఉంది. రెండో విరామానికి పాకిస్థాన్ 14.2 ఓవర్లలో 122 పరుగులు చేసింది.

సారాంశం స్కోర్:

పాకిస్తాన్:

42 ఓవర్లలో 252/7 (రిజ్వాన్ 86 నాటౌట్, షఫీక్ 52, ఇఫ్తికర్ 47; పతిరానా 3/65).

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-15T04:45:34+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *