సోషల్ మీడియా: పదేళ్ల వయసులో తప్పిపోయిన బాలికను సోషల్ మీడియా 20 ఏళ్ల తర్వాత ఇంటికి తీసుకొచ్చింది

తప్పిపోయిన 10 ఏళ్ల బాలిక సోషల్ మీడియా ద్వారా 20 ఏళ్ల తర్వాత మళ్లీ కుటుంబంతో కలిసింది

సోషల్ మీడియా: పదేళ్ల వయసులో తప్పిపోయిన బాలికను సోషల్ మీడియా 20 ఏళ్ల తర్వాత ఇంటికి తీసుకొచ్చింది

సాంఘిక ప్రసార మాధ్యమం

తమిళనాడు సోషల్ మీడియా: సోషల్ మీడియా వేదికగా ప్రజలు అనేక విషయాలను, సమాచారాన్ని తెలుసుకుంటున్నారు. చాలా మందిలో ఉన్న ప్రతిభను బయటపెట్టేందుకు సోషల్ మీడియాను సాధనంగా వాడుకుంటున్నారు. ఇలాంటి సోషల్ మీడియా దూరపు బంధువులను, ఆత్మీయులను దగ్గర చేస్తోంది. ఒకరు చేస్తున్నారు. తప్పిపోయిన 10 ఏళ్ల బాలికను 20 ఏళ్ల తర్వాత ఇంటికి తీసుకొచ్చిన సోషల్ మీడియా తిరునాళ్లకు వెళ్లినప్పుడు చిన్నతనంలో కుటుంబంలో హీరో,హీరోయిన్ తప్పిపోవడం సినిమాల్లో చూస్తుంటాం కానీ, పెద్దయ్యాక మళ్లీ కుటుంబంలో కలుస్తారు. . అలా లాకెట్.. లేక పుట్టుమచ్చ.. పచ్చబొట్టు చూసి తప్పిపోయిన పిల్లలుగా గుర్తించడం సినిమాల్లో చూశాం. అయితే సోషల్ మీడియా కారణంగా ఇలాంటి ఘటనే జరిగింది.

తమిళనాడులో 20 ఏళ్ల క్రితం ఓ బాలిక అదృశ్యమైంది. అదృశ్యమయ్యే సమయానికి బాలిక వయస్సు 10 సంవత్సరాలు. సోషల్ మీడియా భక్తురాలు అయిన ఆ అమ్మాయి.. 20 ఏళ్ల తర్వాత తన కుటుంబాన్ని కలుసుకుంది. కుటుంబ సంతోషం అంతా ఇంతా కాదు. ధర్మపురి జిల్లా పెన్నాగారం సమీపంలోని కెండాయనల్లి పూదూర్‌కు చెందిన వెంకటాచలం, మాతమ్మాళ్ దంపతులకు రమ్య అనే పాప ఉంది. ఆమె బ్రహ్మచారి. పాపను బధిరుల ప్రైవేట్ పాఠశాలలో చేర్పించారు.

2002లో పాఠశాల పిల్లలను రైలు యాత్రకు తీసుకెళ్లింది. ఆ టూర్ లో రమ్య ఓడిపోయింది. ఇదే విషయాన్ని పాఠశాల వారు ఆమె కుటుంబ సభ్యులకు తెలిపారు. అప్పటి నుంచి తల్లిదండ్రులు, బంధువులు రమ్య కోసం చాలా వెతికారు. కానీ దొరకలేదు. ఈ క్రమంలో ధర్మపురి జిల్లాకు చెందిన ఓ మహిళ చెవిటి మహిళ ఫొటోను చెన్నైలోని ఓ బధిర సంస్థకు పంపింది. ఈ ఫోటోను డెఫ్ సంస్థ రాష్ట్రవ్యాప్తంగా వివిధ సోషల్ మీడియా గ్రూపుల్లో షేర్ చేసింది.

దాంతో ఆ ఫోటో మళ్లీ రమ్య తల్లిదండ్రుల దృష్టికి వచ్చింది. ఆమెను తమ కూతురిగా చేసుకోవాలనుకున్నారు. అదే ఆశతో కంపెనీని సంప్రదించారు. అక్కడికి వెళ్లిన తర్వాత ఆమె చేతిపై ఉన్న పచ్చటి మచ్చ చూసి అది తమ కూతురేనని గుర్తించారు. బధిరుల సంస్థ మహారాష్ట్రలోని పూణెలో వారిని సంప్రదించి రమ్యను చెన్నైకి తీసుకొచ్చింది. దీంతో సోషల్ మీడియా భక్తురాలు రమ్య తన కుటుంబ సభ్యులను సంప్రదించింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *