భోలా శంకర్: చిరంజీవి మూవీ మేకర్స్‌పై క్రిమినల్ కేసు నమోదైంది

చిరంజీవి, తమన్నా జంటగా నటించిన ‘భోళాశంకర్’ ఇటీవల విడుదలై బాక్సాఫీస్ వద్ద ఫ్లాప్‌గా నిలిచింది. ఈ సినిమాకి దర్శకత్వం మెహర్ రమేష్ నిర్వహించారు మరియు నిర్మాత అనిల్ సుంకర నిర్మించారు. ఇందులో చిరంజీవి చెల్లెలి పాత్రలో కీర్తి సురేష్ నటించింది. ఈ చిత్ర నిర్మాత విశాఖపట్నానికి చెందిన సినిమా డిస్ట్రిబ్యూటర్ బత్తుల సత్యనారాయణతో న్యాయపరమైన వాదనలు వినిపించిన సంగతి తెలిసిందే. ‘భోళా శంకర్’ (వైజాగ్ సతీష్) నిర్మాత అనిల్ సుంకర గతంలో అఖిల్ అక్కినేనితో ‘ఏజెంట్’ చిత్రాన్ని నిర్మించారు మరియు సురేందర్ రెడ్డి దర్శకత్వం వహించారు. ఆ సినిమా కూడా డిజాస్టర్‌గా నిలిచింది.

ఈ సినిమాకు సంబంధించి హైదరాబాద్‌లోని నాంపల్లి క్రిమినల్ కోర్టులో వివిధ కేసులు నమోదైనట్లు బత్తుల సత్యనారాయణ లేదా సతీష్ ఈరోజు వెల్లడించారు. అఖిల్ నటించిన ‘ఏజెంట్’ సినిమా డిస్ట్రిబ్యూషన్ రైట్స్ విషయంలో తాను మోసపోయానని, ఈ సినిమా కోసం వైట్ ఎమౌంట్ రూ. డిస్ట్రిబ్యూటర్ బత్తుల సత్యనారాయణ (సతీష్) ప్రెస్ మీట్‌లో వెల్లడించారు.

ఈ నేపథ్యంలో తాను వెళ్లి నిర్మాతలను సంప్రదించగా.. ‘భోళా శంకర్’ సినిమా విడుదలకు ముందే డబ్బులు వాపస్ ఇస్తానని అవగాహన లేఖ ఇచ్చారని సతీష్ వివరించారు. గత పదమూడేళ్లుగా వైజాగ్ డిస్ట్రిబ్యూటర్‌గా ‘రంగస్థలం’ వంటి ఎన్నో పెద్ద సినిమాలను డిస్ట్రిబ్యూట్ చేసిన ఆయనకు సినీ పరిశ్రమతో ఉన్న అనుబంధం వల్ల రావాల్సిన డబ్బుల గురించి ఆందోళన చెందారు. తాను నటించానని, అయితే వారు తనను పట్టించుకోలేదని, తనతో మాట్లాడేందుకు కూడా ఇష్టపడలేదని, అందుకే తన డబ్బు రికవరీ చేయాలని కోర్టును ఆశ్రయించానని చెప్పాడు.

vizagsatish1.jpg

నేను చెల్లించిన 30 కోట్ల రూపాయలను రికవరీ చేసేందుకు దావా వేసేందుకు హైదరాబాద్ సివిల్ కోర్టు అనుమతించిందని, ఆ మేరకు న్యాయ పోరాటం చేస్తున్నామని సతీష్ స్పష్టం చేశారు. మరోవైపు నిర్మాతలపై నాంపల్లి క్రిమినల్ కోర్టులో పలు సెక్షన్ల కింద క్రిమినల్ కేసులు నమోదు చేసినట్లు తెలిపారు. ఆయన తరఫు న్యాయవాది కేశాపురం సుధాకర్‌ మాట్లాడుతూ.. బత్తుల సత్యనారాయణ (సతీష్‌)ను మోసం చేసిన వారిపై సివిల్‌ కేసులు కోర్టులో కొనసాగుతున్నాయన్నారు. నాంపల్లి క్రిమినల్ కోర్టులో సతీష్‌ను మోసం చేసిన తమ సంస్థకు చెందిన ‘భోళాశంకర్’ నిర్మాతలు అనిల్ సుంకర, అనిల్ సుంకర, రామబ్రహ్మం సుంకర, గరికిపాటి కిషోర్‌లపై కుట్ర, మోసం, నమ్మక ద్రోహం వంటి పలు సెక్షన్ల కింద కేసులు నమోదు చేసినట్లు తెలిపారు.

సతీష్ కు మద్దతుగా నిర్మాత నట్టి కుమార్ మాట్లాడారు. తమ నిర్మాతల మండలి లాంటి వాటిని కనీసం పట్టించుకోకపోవడం బాధాకరమన్నారు. మోసపోయిన వారి పక్షాన కాకుండా నిర్మాతల మండలి, ఫిల్మ్ ఛాంబర్ మోసపోయిన వారికి మద్దతుగా నిలవడం చాలా బాధాకరం. నా మంచి మిత్రుడు వైజాగ్ సతీష్ కూడా గోల చేసి ప్రయోజనం లేకపోవడంతో తప్పనిసరి పరిస్థితుల్లో కోర్టుకు వెళ్లాడు. రూ. 30 కోట్లు చెల్లించి నిర్మాతల చేతిలో మోసపోయిన సతీష్‌కి న్యాయం జరగాలని నేను సపోర్ట్ చేశాను. ఐటీ, జీఎస్టీ అమలు చేయకుండా నిర్మాతలు చాలా కాలంగా ప్రభుత్వాన్ని మోసం చేస్తున్నారని మా దృష్టికి వచ్చింది. వారందరిపై ఫిర్యాదు చేయబోతున్నాం. సతీష్‌కు పూర్తి న్యాయం చేసేందుకు ఎంతకైనా తెగిస్తాం. ఇప్పటికే నాంపల్లి క్రిమినల్ కోర్టులో కేసులు నమోదయ్యాయి. అలాగే సివిల్ కోర్టులో ప్రధాన కేసు నడుస్తోంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-16T18:48:28+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *