హెన్రిచ్ క్లాసెన్: ఒక్క ఇన్నింగ్స్.. రికార్డులు రికార్డులే

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-16T21:35:40+05:30 IST

దక్షిణాఫ్రికా బ్యాట్స్‌మెన్, సన్‌రైజర్స్ ఆటగాడు హెన్రిచ్ క్లాసెన్ ఐపీఎల్‌లో ప్రపంచ స్థాయి ప్రదర్శన కనబరిచాడు. ఆస్ట్రేలియాతో జరిగిన నాలుగో వన్డేలో 83 బంతుల్లో 13 ఫోర్లు, 13 సిక్సర్లతో 174 పరుగులు చేశాడు.

హెన్రిచ్ క్లాసెన్: ఒక్క ఇన్నింగ్స్.. రికార్డులు రికార్డులే

ప్రపంచంలోనే అత్యుత్తమ జట్టు ఆస్ట్రేలియాతో జరుగుతున్న నాలుగో వన్డేలో దక్షిణాఫ్రికా జట్టు రెచ్చిపోయింది. వన్డే క్రికెట్‌లో ఏకంగా చరిత్ర సృష్టించింది. 50 ఓవర్లలో రికార్డు స్థాయిలో 7వ సారి 400కు పైగా పరుగులు చేసింది. ఈ ఫార్మాట్‌లో గతంలో టీమిండియా నెలకొల్పిన ప్రపంచ రికార్డును సఫారీ జట్టు బద్దలు కొట్టింది. భారత్ ఇప్పటి వరకు 6 సార్లు 400కు పైగా పరుగులు చేసింది. శుక్రవారం జరిగిన ఈ మ్యాచ్‌లో దక్షిణాఫ్రికా బ్యాట్స్‌మెన్, ఐపీఎల్‌లో సన్‌రైజర్స్ ఆటగాడు హెన్రిచ్ క్లాసెన్ విశ్వరూపం చూపించాడు. బాడి 83 బంతుల్లో 13 ఫోర్లు, 13 సిక్సర్లతో 174 పరుగులు చేశాడు. 38 బంతుల్లో అర్ధ సెంచరీ పూర్తి చేసిన క్లాసెన్ 57 బంతుల్లోనే సెంచరీ అందుకున్నాడు. ఆ తర్వాత 26 బంతుల్లో మరో 74 పరుగులు చేశాడు. తద్వారా ఒక్క ఇన్నింగ్స్‌తో క్లాసెన్ ఎన్నో అరుదైన రికార్డులను నెలకొల్పాడు.

ఇది కూడా చదవండి: ఆసియా కప్ 2023: ఫైనల్‌కు ముందు టీమిండియాకు షాక్.. స్టార్ ఆల్ రౌండర్ దూరం

ODIల్లో 200 కంటే ఎక్కువ స్ట్రైక్ రేట్‌తో అత్యధిక వ్యక్తిగత స్కోరు సాధించిన తొలి క్రికెటర్‌గా క్లాసెన్ చరిత్ర సృష్టించాడు. మరోవైపు, వన్డే చరిత్రలో ఆస్ట్రేలియాపై అత్యంత వేగంగా సెంచరీ చేసిన రెండో బ్యాట్స్‌మెన్‌గా హెన్రిచ్ క్లాసెన్ నిలిచాడు. గతంలో టీమిండియా స్టార్ బ్యాట్స్‌మెన్ విరాట్ కోహ్లీ 52 బంతుల్లోనే ఆసీస్‌పై ఫాస్టెస్ట్ సెంచరీ సాధించాడు. అంతేకాదు బ్యాటింగ్ ఆర్డర్‌లో 5వ స్థానంలో బరిలోకి దిగి సెంచరీ చేసిన తొలి ఆటగాడిగా రికార్డు సృష్టించాడు. అదేవిధంగా వన్డే క్రికెట్ చరిత్రలో క్లాసెన్ ఐదో వేగవంతమైన సెంచరీని నమోదు చేశాడు. ఒకే బౌలర్ బౌలింగ్‌లో అత్యధిక సిక్సర్లు కొట్టిన రెండో బ్యాట్స్‌మెన్‌గా కూడా నిలిచాడు. ఆడమ్ జంపా బౌలింగ్‌లో ఆరు సిక్సర్లతో బాడీ క్లాసెన్ ఈ ఘనత సాధించాడు. అంతకుముందు, ఆఫ్ఘనిస్తాన్ స్టార్ స్పిన్నర్ రషీద్ ఖాన్ బౌలింగ్‌లో ఇంగ్లాండ్ మాజీ కెప్టెన్ ఇయాన్ మోర్గాన్ ఏడు సిక్సర్లు బాదాడు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-16T21:35:40+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *