ఇండియా లాక్ డౌన్: మరోసారి దేశవ్యాప్తంగా లాక్ డౌన్.. ఎందుకంటే..?

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-16T19:38:10+05:30 IST

2020 మరియు 2021లో కరోనా వైరస్ సృష్టించిన మహమ్మారి కారణంగా ప్రపంచం మొత్తం స్తంభించిపోయిన విషయం అందరికీ గుర్తుండే ఉంటుంది. బహుశా ఈ తరం ఈ కరోనా లాక్‌డౌన్ వ్యవధిని గడుపుతుంది…

ఇండియా లాక్ డౌన్: మరోసారి దేశవ్యాప్తంగా లాక్ డౌన్.. ఎందుకంటే..?

2020 మరియు 2021లో కరోనా వైరస్ సృష్టించిన మహమ్మారి కారణంగా ప్రపంచం మొత్తం స్తంభించిపోయిన విషయం అందరికీ గుర్తుండే ఉంటుంది. ఈ కరోనా లాక్‌డౌన్ వ్యవధిని ఈ తరం ఎప్పటికీ మరచిపోకపోవచ్చు. విస్తృతంగా వ్యాప్తి చెందుతున్న కరోనా కేసులు మరియు మరణాల కారణంగా, ప్రపంచంలోని ఇతర దేశాలతో పాటు, భారత ప్రభుత్వం కూడా దేశంలో లాక్‌డౌన్ విధించింది. క‌రోనా వైర‌స్ వ్యాప్తిని అరికట్టేందుకు.. దేశంలో రెండు సార్లు లాక్‌డౌన్ అమ‌లైంది. ప్రస్తుత పరిస్థితులను చూస్తుంటే దేశంలో మరోసారి లాక్‌డౌన్‌ విధించే అవకాశం కనిపిస్తోంది. ఈసారి దీనికి కారణం కరోనా వైరస్ కాదు.. మరింత ప్రాణాంతకమైన నిపా వైరస్.

ప్రస్తుతం ఈ నిపా వైరస్ కేరళ రాష్ట్రంలో తీవ్ర గందరగోళం సృష్టిస్తోంది. ఈ వైరస్ కారణంగా ఇప్పటికే ఇద్దరు చనిపోయారు. ఈ నిపా వైరస్‌కు వ్యాక్సిన్ మరియు చికిత్స అందుబాటులో లేనందున, ఈ వైరస్ వ్యాప్తిని నిరోధించడానికి కేరళలో ఆంక్షలు విధించబడ్డాయి. విద్యాసంస్థలు, ప్రభుత్వ కార్యాలయాలు వారం రోజుల పాటు మూతపడ్డాయి. అంతేకాదు షాపింగ్ మాల్స్, థియేటర్లు వంటి రద్దీ ఏరియాలపైనా ఇదే నిర్ణయం తీసుకునే అవకాశం ఉన్నట్లు తెలుస్తోంది. మరోవైపు కోజికోడ్ జిల్లాలో హై అలర్ట్ కొనసాగుతోంది. చాలా చోట్ల లాక్‌డౌన్ విధించడంతో జన సంచారం తగ్గిపోయింది. 24 వరకు పాఠశాలలను మూసివేయాలని నిర్ణయించారు.

మరోవైపు, ఈ నిపా వైరస్ కోవిడ్ కంటే ప్రమాదకరమని ఇండియన్ కౌన్సిల్ ఆఫ్ మెడికల్ రీసెర్చ్ (ICMR) హెచ్చరించింది. కోవిడ్ సోకిన వారి మరణాల రేటు 2-3 శాతం మాత్రమే ఉంటే, నిపా సోకిన వారి మరణాల రేటు 40-70 శాతం మధ్య ఉంటుందని పరిశోధన వెల్లడించింది. కాబట్టి.. జాగ్రత్తగా ఉండాలని ఆ పరిశోధనలు సూచిస్తున్నాయి. ఈ వైరస్ కేరళ నుంచి ఇతర రాష్ట్రాలకు విస్తరిస్తే.. పరిస్థితి మరీ దారుణంగా మారుతుంది. కరోనాతో పోలిస్తే దీని మరణాల రేటు ఎక్కువగా ఉన్నందున.. లాక్‌డౌన్‌ మినహా వ్యాప్తిని అరికట్టేందుకు మరో ఉత్తమ మార్గం లేదు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-16T19:45:22+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *