మంత్రి: బీజేపీలో చేరాలని ఒత్తిడి…

– ఇడి అధికారులపై మంత్రి సెంథిల్ బాలాజీ తరఫు న్యాయవాదుల ఆరోపణ

పెరంబూర్ (చెన్నై): బీజేపీలో చేరాల్సిందిగా ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ (ఈడీ) అధికారులు ఒత్తిడి తెస్తున్నారని మంత్రి సెంథిల్ బాలాజీ తరఫు న్యాయవాదులు ప్రిన్సిపల్ సెషన్స్ కోర్టులో ఫిర్యాదు చేశారు. బెయిల్ కోసం మంత్రి సెంథిల్ బాలాజీ దాఖలు చేసిన పిటిషన్‌పై ప్రిన్సిపల్ సెషన్స్ కోర్టు న్యాయమూర్తి జస్టిస్ ఎస్.అల్లి ముందు విచారణ జరిగింది. మంత్రి తరఫున హాజరైన సీనియర్ న్యాయవాది కపిల్ సిబల్ మాట్లాడుతూ.. సెంథిల్ బాలాజీపై మనీలాండరింగ్ ఆరోపణలు తొమ్మిదేళ్ల క్రితం వచ్చాయని, ఈ తొమ్మిదేళ్లలో సెంథిల్ బాలాజీ ఆదాయపు పన్ను దాఖలు చేశారని తెలిపారు. అక్రమంగా నగదు మార్పిడి జరిగితే ఆయన దాఖలు చేసిన ఆదాయపు పన్నును ఎలా అంగీకరించారని ప్రశ్నించారు. కేసు నమోదైనప్పటి నుంచి ఇప్పటి వరకు చెల్లించిన ఆదాయపు పన్నును ఆదాయపు పన్ను శాఖ అంగీకరించిందని తెలిపారు. అక్రమ నగదు మార్పిడికి ఎలాంటి ఆధారాలు లేవని చెప్పారు. ఉద్యోగం ఇప్పిస్తామంటూ ఆరోపిస్తున్న వారెవరూ నేరుగా సెంథిల్ బాలాజీకి డబ్బులు ఇవ్వలేదన్నారు. తన బంధువులుగా భావిస్తున్న కార్తికేయ, షణ్ముగంలకు డబ్బు ఇచ్చానని మాత్రమే చెప్పాడు.

నాని1.2.jpg

రాజకీయ అండదండలతో సెంథిల్ బాలాజీపై కేసు నమోదైంది. విచారణలో బీజేపీలో ఎందుకు చేరలేదని సెంథిల్ బాలాజీని ఈడీ అధికారులు ప్రశ్నించినట్లు కూడా సమాచారం. దీన్నిబట్టి ఈ కేసు వెనుక ఉద్దేశం అర్థమవుతోంది. ప్రస్తుతం తన ఆరోగ్య పరిస్థితి దృష్ట్యా 30 నిమిషాలకు మించి నిలబడలేనని సెంథిల్ బాలాజీ తెలిపారు. సెంథిల్ బాలాజీ తరఫున హాజరైన మరో న్యాయవాది ఎన్నార్ ఇళంగో మాట్లాడుతూ అన్నాడీఎంకే ప్రభుత్వ హయాంలో మంత్రిపై ఆరోపణలు చేశారని, అయితే డీఎంకేలో చేరిన తర్వాత కేసులు నమోదయ్యాయన్నారు. ఈడీ తరఫున హాజరైన అదనపు సొలిసిటర్‌ జనరల్‌ ఏఆర్‌ఎల్‌ సుందరేశన్‌.. అక్రమ నగదు బదిలీకి సంబంధించిన ఆధారాలు ఉన్నందున కేసు నమోదు చేసినట్లు తెలిపారు. రాజకీయ పక్షపాతం వల్లే సెంథిల్ బాలాజీ కేసు నమోదైందన్న వాదనను సుప్రీంకోర్టు తోసిపుచ్చిందని గుర్తు చేశారు. ఇరుపక్షాల వాదనలు విన్న న్యాయమూర్తి.. తీర్పును ఈ నెల 20కి వాయిదా వేశారు.

రిమాండ్ పొడిగింపు

శుక్రవారంతో సెంథిల్ బాలాజీ జ్యుడీషియల్ రిమాండ్ ముగియడంతో, సెంథిల్ బాలాజీని పుళల్ జైలు నుంచి వీడియో కాన్ఫరెన్స్ ద్వారా జడ్జి అల్లి ఎదుట హాజరుపరిచారు. అనంతరం సెంథిల్ బాలాజీ జ్యుడీషియల్ కస్టడీని ఈ నెల 29 వరకు పొడిగిస్తూ న్యాయమూర్తి అల్లి ఉత్తర్వులు జారీ చేశారు. దీంతో సెంథిల్ బాలాజీ జ్యుడీషియల్ కస్టడీని ఆరోసారి పొడిగించారు. ఇది ఇలా ఉండగా బీజేపీలో చేరాల్సిందిగా ఈడీ అధికారులు ఒత్తిడి చేశారన్న ఆరోపణలను ఈడీ అధికారులు తీవ్రంగా ఖండించారు. తాము ఎవరిపైనా ఒత్తిడి తీసుకురాలేదని, బెయిల్ కోసం ఇలాంటి ఆరోపణలు చేస్తున్నారని ఇడి వర్గాలు పేర్కొన్నాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *