ముఖ్యమంత్రి: ‘జమిలి’పై ఆపు

– సమావేశానికి రోజువారీ హాజరు తప్పనిసరి

– డీఎంకే ఎంపీలకు స్టాలిన్‌ దిశానిర్దేశం

చెన్నై, (ఆంధ్రజ్యోతి): ముఖ్యంగా బీజేపీ ప్రభుత్వం తీసుకొచ్చిన ‘ఒకే దేశం…ఒకే ఎన్నిక’ ప్రతిపాదనను వ్యతిరేకిస్తూ పార్లమెంట్ ప్రత్యేక సమావేశాలకు డీఎంకే ఎంపీలు క్రమం తప్పకుండా హాజరు కావాలని ముఖ్యమంత్రి ఎంకే స్టాలిన్ ఆదేశించారు. తేనంపేటలోని డీఎంకే ప్రధాన కార్యాలయం అన్నా అరివాలయంలో శనివారం ఉదయం స్టాలిన్ అధ్యక్షతన ఆ పార్టీ ఎంపీల సమావేశం జరిగింది. లోక్‌సభ, రాజ్యసభ సమావేశాల్లో పార్టీ ఎంపీలు అనుసరించాల్సిన విధివిధానాలపై ఈ సమావేశంలో సమగ్ర చర్చ జరిగింది. ఈ సందర్భంగా స్టాలిన్ మాట్లాడుతూ… రాజ్యసభలో బీజేపీకి తగిన మద్దతు లేదు కాబట్టి డీఎంకే ఎంపీలు, ‘భారత్’ కూటమి ఎంపీలు అక్కడ జమిలి ఎన్నికల ప్రతిపాదన వీగిపోయేలా చూడాలని సూచించారు. అదేవిధంగా బీజేపీ తీసుకొచ్చిన నీట్ వల్ల రాష్ట్రంలో విద్యార్థుల ఆత్మహత్యలు అధికంగా జరుగుతున్నాయన్న అంశాన్ని పార్లమెంట్ దృష్టికి తీసుకెళ్లాలన్నారు. నీట్ నుంచి రాష్ట్రాన్ని మినహాయించే బిల్లును త్వరగా ఆమోదించేలా రాష్ట్రపతిపై ఒత్తిడి తేవాలని బీజేపీ పాలకులకు సూచించారు. అదేవిధంగా లోక్‌సభ, శాసనసభల్లో మహిళలకు 33 శాతం రిజర్వేషన్లు కల్పించేందుకు ప్రతిపాదించిన బిల్లును ఆమోదించేలా బీజేపీ పాలకులపై ఒత్తిడి తేవాలని కూడా ఈ సమావేశాల్లో ప్రస్తావించారు.

కేంద్ర ప్రభుత్వ ఉద్యోగావకాశాల్లో మండల్ కమిషన్ సిఫార్సులు పాటించాలని, బీసీలకు క్రీమీలేయర్ ను రూ.25 లక్షలకు పెంచేలా కేంద్రంపై ఒత్తిడి తీసుకురావాలన్నారు. సుప్రీంకోర్టు, హైకోర్టు న్యాయమూర్తుల నియామకంలో సామాజిక న్యాయం పాటించాలని, రిజర్వేషన్లపై 50 శాతం పరిమితిని ఎత్తివేయాలని కూడా కేంద్రాన్ని కోరుతున్నారు. కులవృత్తులను ప్రోత్సహించేందుకు కేంద్ర ప్రభుత్వం ప్రవేశపెట్టిన ‘విశ్వకర్మ యోజన’ పథకంలోని లోపాలను సభలో ఎత్తిచూపాలని, ముఖ్యంగా 18 ఏళ్లలోపు వారు కులవృత్తులకు వెళ్లేలా ఈ పథకం ఉద్దేశించిన విషయాన్ని సభలో ప్రస్తావించాలని ఆదేశించారు. కాలేజీకి వెళ్లే బదులు. కొత్త పార్లమెంట్ భవన సముదాయంలో ఈ నెల 18 నుంచి 22 వరకు పార్లమెంట్ ప్రత్యేక సమావేశాలు జరగనున్న సంగతి తెలిసిందే. కాగా, శనివారం జరిగిన ఎంపీల సమావేశంలో కలైంజర్ మహిళా సాధికారత పథకాన్ని ప్రారంభించినందుకు ముఖ్యమంత్రి స్టాలిన్‌కు ధన్యవాదాలు తెలుపుతూ తీర్మానం చేశారు. సుప్రీంకోర్టు ఆదేశాల మేరకు కావేరీ జలాలను విడుదల చేయాలని కర్ణాటక ప్రభుత్వాన్ని కోరుతూ కావేరీ మేనేజ్‌మెంట్ బోర్డు మరో తీర్మానాన్ని ఆమోదించింది. మదురై ఎయిమ్స్ ఆసుపత్రి నిర్మాణ పనులకు, నగరంలో మెట్రో రైలు రెండో దశ పనులకు కేంద్ర ప్రభుత్వం వెంటనే నిధులు కేటాయించాలని మరో తీర్మానం చేశారు. ఈ సమావేశంలో పార్టీ ప్రధాన కార్యదర్శి దురైమురుగన్ తదితరులు పాల్గొన్నారు.

నాని6.2.jpg

కావేరీ జలాల కోసం…

కావేరీ నదీ జలాల కోసం సుప్రీంకోర్టు, కావేరీ మేనేజ్‌మెంట్ బోర్డు చేస్తున్న ప్రయత్నాలు ఆలస్యమవుతున్న నేపథ్యంలో డీఎంకే ఎంపీల బృందం కేంద్ర జల విద్యుత్ శాఖ మంత్రిని కలిసి వినతిపత్రం సమర్పించనున్నట్లు సీఎం స్టాలిన్ ప్రకటించారు. ఒకవైపు కావేరీ మేనేజ్‌మెంట్ బోర్డు ఆదేశాలు, మరోవైపు సుప్రీంకోర్టు ఇచ్చిన ఆదేశాలను బేఖాతరు చేస్తూ డెల్టా రైతులకు కావేరీ నీటిని విడుదల చేయకుండా కర్ణాటక ప్రభుత్వం మొండి వైఖరి ప్రదర్శిస్తోందన్నారు. ఈ పరిస్థితుల్లో పార్లమెంట్ ప్రత్యేక సమావేశాలు ప్రారంభం కానున్న నేపథ్యంలో రాష్ట్ర జలవనరుల శాఖ మంత్రి దురై మురుగన్ నేతృత్వంలో డీఎంకే ఎంపీల బృందం కేంద్ర జలవిద్యుత్ శాఖ మంత్రి గజేంద్ర సింగ్ షెకావత్‌ను కలిసి వినతిపత్రం సమర్పించనున్నట్లు స్టాలిన్ వివరించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-17T09:17:29+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *