కాంగ్రెస్ వర్సెస్ బీజేపీ: 2024లో బీజేపీని ఓడించేందుకు కాంగ్రెస్ సామాజిక న్యాయ పతాకాన్ని ఎగురవేసింది

షెడ్యూల్డ్ కులాలు (ఎస్సీ), షెడ్యూల్డ్ తెగలు (ఎస్టీ), ఇతర వెనుకబడిన తరగతులు (ఓబీసీ)లకు ప్రస్తుతం ఉన్న రిజర్వేషన్ల సీలింగ్‌ను పెంచాలని కూడా CWC పిలుపునిస్తుందని భావిస్తున్నారు.

కాంగ్రెస్ వర్సెస్ బీజేపీ: 2024లో బీజేపీని ఓడించేందుకు కాంగ్రెస్ సామాజిక న్యాయ పతాకాన్ని ఎగురవేసింది

2024 ఎన్నికలు: వచ్చే లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో ప్రధాని మోదీ నేతృత్వంలోని బీజేపీ విజయాన్ని అడ్డుకునేందుకు కాంగ్రెస్ సిద్ధమైంది. భారత కూటమిని ఏర్పాటు చేసిన తర్వాత కాంగ్రెస్ ఇప్పుడు కుల సమీకరణాలను సృష్టించే పనిలో పడింది. మల్లికార్జున్ ఖర్గే అధ్యక్షుడైన తర్వాత హైదరాబాద్‌లో జరిగిన కాంగ్రెస్ వర్కింగ్ కమిటీ సమావేశంలో కుల గణన నిర్వహించి దళిత, గిరిజన, ఓబీసీ రిజర్వేషన్ల పరిమితిని పెంచాలన్న డిమాండ్‌కు అనుకూలంగా ప్రణాళికలు రూపొందిస్తున్నారు.

షెడ్యూల్డ్ కులాలు (SC), షెడ్యూల్డ్ తెగలు (ST), ఇతర వెనుకబడిన తరగతులు (OBC) కోసం ప్రస్తుత రిజర్వేషన్ల సీలింగ్‌ను పెంచాలని కూడా CWC పిలుపునిస్తుందని భావిస్తున్నారు. దీనిపై కాంగ్రెస్ మీడియా చీఫ్ పవన్ ఖేరా మాట్లాడుతూ రాహుల్ గాంధీ కర్ణాటకలోని కోలార్ అసెంబ్లీలో కుల ప్రాతిపదికన జనాభా గణనను కోరారని, తద్వారా అన్ని కులాలకు సంఖ్యాపరమైన వాటా లభిస్తుందని అన్నారు. కాంగ్రెస్ నేరుగా బీజేపీకి సవాల్ విసురుతున్న రాష్ట్రాల్లో మైనారిటీల వైపు మొగ్గు చూపుతున్నట్లు భావిస్తున్నారు. దళితులు, గిరిజనులు కూడా కాంగ్రెస్ సంప్రదాయ ఓటర్లే. కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు ఖర్గే స్వయంగా దళిత వర్గానికి చెందినవారే.

మహిళా రిజర్వేషన్‌ బిల్లు: 27 ఏళ్ల నిరీక్షణకు బ్రేక్‌ పడుతుందా? మహిళా రిజర్వేషన్ బిల్లుకు మోడీ సర్కార్ భారీ ప్లాన్!

కుల గణన, రిజర్వేషన్ పరిమితులను పెంచాలని డిమాండ్ చేయడం ద్వారా బీజేపీకి ఉన్న ఓబీసీ ఓటు బ్యాంకును చీల్చడమే కాంగ్రెస్ లక్ష్యం. రిజర్వేషన్ కార్డు ద్రవ్యోల్బణం మరియు నిరుద్యోగం వంటి ప్రాథమిక సమస్యలతో పనిచేస్తే, అది సమీకరణాన్ని మార్చగలదని కాంగ్రెస్ భావిస్తోంది. దీంతో పాటు మహిళా రిజర్వేషన్‌ బిల్లును పార్లమెంట్‌ ప్రత్యేక సమావేశంలో ఆమోదించాలని కాంగ్రెస్‌ వర్కింగ్‌ కమిటీ సమావేశం కేంద్ర ప్రభుత్వాన్ని డిమాండ్‌ చేసింది.

సీడబ్ల్యూసీ సమావేశంలో 14 పాయింట్ల ప్రతిపాదనను సమర్పించారు. నిరుద్యోగం పెరుగుతోందని, ముఖ్యంగా నిత్యావసర వస్తువుల ధరలు నిరంతరం పెరగడంపై కాంగ్రెస్ నేతలు తమ తీర్మానంలో ఆందోళన వ్యక్తం చేశారు. రాజ్యాంగ యంత్రాంగం పూర్తిగా కుప్పకూలడం, మణిపూర్‌లో కొనసాగుతున్న హింసాకాండపై తీర్మానం తీవ్ర విచారం వ్యక్తం చేసింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *