చెట్టుకొకరు కొట్టిన జగన్ రెడ్డి

సైకోలు మరియు వెర్రి వ్యక్తులు ఎక్కడో కాదు, వారు మన చుట్టూ ఉన్నారు. వారి ప్రవర్తన ఆధారంగా వారు ఆ అభిప్రాయాన్ని పొందుతారు. చెట్టుకు ధరించేవారిని కూడా అదే పేరుతో పిలుస్తారు. చంద్రబాబును అరెస్ట్ చేసి తప్పుడు కేసుతో ఏదో ఒకటి చేయమంటే టీడీపీ అంతమైపోతుందని భావించారు. అయితే ఆదిలోనే చెట్టు అతనిపై పడింది. ఇప్పుడు అవి కదలకుండా ఉన్నాయి. ఇరుక్కుపోయింది. అంతే.. ప్రత్యర్థులకు అతడు చేసిన మేలు అంతా ఇంతా కాదు. ఇదంతా అర్థం చేసుకుంటే జగన్ రెడ్డి మనోవికాసమే ఆయన్ను పతనానికి దారితీసిందని అర్థమవుతుంది.

చంద్రబాబుపై భారీ సానుభూతి

చంద్రబాబును అన్యాయంగా అరెస్టు చేశారు. జగన్ రెడ్డి అక్రమంగా వేల కోట్లు సంపాదించారు. ఆ ఆస్తులన్నీ కళ్లముందు కనిపిస్తున్నాయి. సీఎం కాకముందే సబ్ కాంట్రాక్టుల కోసం తండ్రి కాళ్లకు కాలు దువ్విన చరిత్ర అందరికీ తెలిసిందే. అలాంటిది ఇప్పుడు వేల కోట్లకు అధిపతి. సీబీఐ అన్ని ఆధారాలను కోర్టు ముందు ఉంచింది. ఎలాంటి ఆధారాలు చూపకుండా అత్యంత కక్ష సాధింపు చర్యలతో మాజీ ముఖ్యమంత్రిని అరెస్ట్ చేయడం ప్రజల్లో చర్చనీయాంశంగా మారింది. ఆయన సేవలకు మేం ఇచ్చే పారితోషికం ఇదేనా అంటూ సర్వత్రా చర్చ జరుగుతోంది. అందుకే జనం బయటకు వస్తున్నారు. నేడు..రేపు ప్రజా ఉద్యమాలు జరుగుతాయి. చంద్రబాబుపై జనాలకు ఎంత సానుభూతి ఉందో.. వైసీపీ క్యాడర్ కీ తెలిసిపోతుంది. ఎందుకంటే వారు ఈ సానుభూతిపరులలో ఉన్నారు.

జనసేనతో పొత్తుకు వేదిక

వచ్చే ఎన్నికల్లో జగన్ రెడ్డిని ఓడించేందుకు టీడీపీ, జనసేనలు పొత్తు పెట్టుకోవాలని భావించాయి. ఆ పొత్తులను ప్రకటించేందుకు సరైన వేదిక కోసం చూస్తున్నారు. కానీ జగన్ రెడ్డి మాత్రం చంద్రబాబును అరెస్ట్ చేసి అలాంటి వేదికను సృష్టించారు. ఈ సైకో నుంచి రాష్ట్రాన్ని కాపాడాలంటే పొత్తులు అవసరమని వాళ్లు భావించారు. చంద్రబాబును అరెస్ట్ చేసిన రోజే పవన్ ను నిలదీశారు.. పవన్ ను కూడా అరెస్ట్ చేస్తామంటూ మంత్రుల ప్రకటనలు చూసి.. సైకోను వదిలించుకోవడానికి కలసి పోరాడడమే మంచిదనే అభిప్రాయానికి పలువురు వచ్చారు. వెంటనే.. పవన్ వ్యూహాత్మకంగా పొత్తులు ప్రకటించారు. దీంతో టీడీపీ, జనసేనకు సమస్య పరిష్కారమైంది. జగన్ ను ఓడించేందుకు ప్రజలు ఏకం కావాల్సిన పరిస్థితి నెలకొంది.

లోకేష్ జాతీయ స్థాయిలో పాపులర్

ఈ కేసు వల్ల చంద్రబాబు వారం, పది రోజులు జైలులో ఉండొచ్చు కానీ.. లోకేష్ నాయకత్వ పటిమ జాతీయ స్థాయిలో ఫోకస్ అయింది. ఇది కూడా జగన్ రెడ్డి పుణ్యమే. అర్నాబ్ గోస్వామి ఇంటర్వ్యూ జాతీయ రాజకీయాల్లో ఆయనకు మంచి గుర్తింపు తెచ్చిపెట్టింది. అర్నాబ్ గురించి ఎవరికైనా తెలుసు. కానీ లోకేష్ వెళ్లాడు. గట్టిగా సమాధానమిచ్చాడు. అర్నాబ్ కే కాదు మొత్తం జాతీయ మీడియాకు ఇంటర్వ్యూలు ఇచ్చాడు. ఎక్కడ చూసినా లోకేష్ వాదనే వినిపించింది. లోకేష్ ఇప్పుడు ఢిల్లీలోనూ టీడీపీకి సుపరిచిత నేతగా మారిపోయారు. ఇది ఒక విధంగా లోకేష్ రాజకీయ జీవితానికి ఉపయోగపడుతుంది. లోకేష్‌కి తనని తాను కొత్తగా ఆవిష్కరించుకోవడానికి ఇంతకంటే మంచి సందర్భం దొరకదు. అయితే దీన్ని ఇచ్చింది జగన్ రెడ్డి సైకాలజీ.

ఎంతమందిని జైల్లో పెట్టినా టీడీపీని ఏమీ చేయలేరనేది నిదర్శనం

చంద్రబాబును జైల్లో పెట్టారు. లోకేష్ ను జైల్లో పెట్టి ఎన్నికలకు వెళతారని వైసీపీ నేతలు భావిస్తున్నారని, అయితే టీడీపీకి నాయకత్వ లోపం లేదని నారా బ్రాహ్మణి కూడా నిరూపించారు. బాలకృష్ణ ఇప్పటికే పర్యటిస్తున్నారు. రాజమండ్రిలో క్యాండిల్ లైట్ ర్యాలీ నిర్వహించి నారా బ్రాహ్మణి మాట్లాడిన మాటలు చూస్తుంటే.. తెలుగుదేశం భవిష్యత్తు ఎంత ఉజ్వలంగా ఉంటుందో అందరికీ క్లారిటీ వచ్చింది. నేతల కొరత లేదని.. నాయకత్వానికి ఇబ్బంది లేదని ప్రజలకు అర్థమైంది. జగన్ రెడ్డి సైకో నిర్ణయం వల్లే ఇదంతా సాధ్యమైంది.

మొత్తం మీద పరిస్థితి చూస్తే.. ప్రజలు తమకు పాలించే అధికారం ఇస్తే.. తన వ్యక్తిగత అహాన్ని తీర్చుకునేందుకు జగన్ రెడ్డి ఆడుతున్న సైకో నాటకం… టీడీపీకి బాగా ప్లస్సవుతోంది. జగన్ రెడ్డి తన గొయ్యి తానే తవ్వుకున్నట్లుంది. ఇప్పుడే షో మొదలైంది.. అసలు సినిమా ముందుంది.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *