మహ్మద్ సిరాజ్: సిరాజ్ గొప్ప మనసు.. చప్పట్లతో స్టేడియం మార్మోగింది.

2023 ఆసియా కప్‌ను భారత్ గెలవడంలో హైదరాబాదీ కుర్రాడు మహ్మద్ సిరాజ్ కీలక పాత్ర పోషించాడు.

మహ్మద్ సిరాజ్: సిరాజ్ గొప్ప మనసు.. చప్పట్లతో స్టేడియం మార్మోగింది.

మహమ్మద్ సిరాజ్ ప్రైజ్ మనీని విరాళంగా అందజేశారు

మహ్మద్ సిరాజ్ ప్రైజ్ మనీ విరాళం: టీమ్ ఇండియా స్టార్ పేసర్, హైదరాబాద్ కుర్రాడు మహ్మద్ సిరాజ్ భారత జట్టు ఆసియా కప్ 2023 గెలవడంలో కీలక పాత్ర పోషించాడు. ఫైనల్ మ్యాచ్‌లో అతను అద్భుత ప్రదర్శన చేశాడు. అయినప్పటికీ, మ్యాచ్ తర్వాత అతను తన గొప్ప స్ఫూర్తిని ప్రదర్శించాడు. ఫైనల్‌లో లంక పతనంలో ఆరు వికెట్లు తీసిన సిరాజ్‌కు మ్యాన్ ఆఫ్ ద మ్యాచ్ అవార్డు లభించింది. ఈ క్రమంలో అతడికి రూ. 40 లక్షలు ప్రైజ్ మనీగా అందించారు. ఈ మొత్తాన్ని గ్రౌండ్ మెన్లకు ఇచ్చాడు.

మ్యాన్ ఆఫ్ ద మ్యాచ్ అవార్డు అందుకున్న అనంతరం సిరాజ్ మాట్లాడుతూ.. అదంతా ఓ కలలాంటిదని అన్నాడు. ఆయన మంత్రం తనకు ఎంతో ఆనందాన్ని ఇచ్చిందని అన్నారు. నేడు పిచ్ స్వింగ్‌కు అనుకూలమైనది. ఔట్ స్వింగర్లతో ఎక్కువ వికెట్లు తీయగలనని చెప్పాడు. బ్యాటర్లు ముందుకు వచ్చి ఆడేలా ట్రాప్ చేయడంలో సఫలమయ్యానని చెప్పాడు. నేను బౌండరీ స్టాప్‌కి పరిగెత్తాను. అయితే ఆగి ఉంటే మరింత ఆనందంగా ఉండేదన్నారు.

గ్రౌండ్ మెన్ లేకుండా ఈ టోర్నీ సాధ్యం కాదు. వారి శ్రమకు గుర్తింపుగా ఈ ప్రైజ్ మనీ ఇస్తున్నాను అని సిరాజ్ తెలిపారు. దీంతో స్టేడియం మొత్తం చప్పట్లతో మారుమోగింది. ఈ మ్యాచ్‌లో సిరాజ్ ఒకే ఓవర్‌లో నాలుగు వికెట్లు తీశాడు. ఈ ఘనత సాధించిన తొలి భారత బౌలర్‌గా చరిత్ర సృష్టించాడు.

ఆసియా కప్ 2023: క్యూరేటర్లు, గ్రౌండ్స్‌మెన్‌ల కృషికి భారీ నివాళి

ఇక మ్యాచ్ విషయానికి వస్తే.. తొలుత బ్యాటింగ్ చేసిన శ్రీలంక 15.2 ఓవర్లలో 50 పరుగులకే కుప్పకూలింది. మహ్మద్ సిరాజ్ ఆరు వికెట్లతో శ్రీలంక పతనాన్ని శాసించాడు. అతనితో పాటు హార్దిక్ పాండ్యా మూడు వికెట్లు, జస్ప్రీత్ బుమ్రా ఒక వికెట్ తీశారు. లంక బ్యాట్స్‌మెన్‌లలో కుశాల్ మెండిస్ (17), దుషన్ హేమంత (13) మాత్రమే రెండంకెల స్కోరు చేయగా, మిగిలిన వారు సింగిల్ డిజిట్‌కే పరిమితమయ్యారు.

అనంతరం 51 పరుగుల లక్ష్యాన్ని భారత్ 6.1 ఓవర్లలో వికెట్ నష్టపోకుండా ఛేదించింది. లక్ష్యం చిన్నది కావడంతో అతని స్థానంలో ఇషాన్ కిషన్ (23)ను కెప్టెన్ రోహిత్ శర్మ ఓపెనర్ గా పంపాడు. ఇషాన్ ఇన్నింగ్స్ ను శుభ్ మన్ గిల్ (27) పూర్తి చేశాడు.

Ind vs SL : 2, 0, 17, 0, 0, 4, 0, 8,13, 1, 0 అనేది ఫోన్ నంబర్ కాదు.. ఇంకేమైనా తెలుసా..?

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *