జమ్మూకశ్మీర్: రగులుతున్న కాశ్మీర్!

ఎల్‌విసిలో ముగ్గురు ఉగ్రవాదులు హతమయ్యారు

మృతదేహాన్ని వెలికితీసే ప్రయత్నంలో పాకిస్థాన్ కాల్పులు జరిపింది

అనంతనాగ్‌లో చేపట్టిన ఆపరేషన్ నాలుగో రోజుకు చేరుకుంది

శ్రీనగర్, సెప్టెంబర్ 16: ఓ వైపు చొరబాటు ప్రయత్నాలు.. మరోవైపు కాల్పులు.. మరోవైపు పాక్ కాల్పులు..! ఇదీ జమ్మూకశ్మీర్‌లో తాజా పరిస్థితి. ఈ క్రమంలో శనివారం ఉదయం బారాముల్లా జిల్లా ఉరీ సెక్టార్ లో భీకర ఎన్ కౌంటర్ జరిగింది. ఆర్మీ కాల్పుల్లో ముగ్గురు ఉగ్రవాదులు హతమయ్యారు. నలుగురు ఉగ్రవాదులు నియంత్రణ రేఖ (ఎల్‌ఓసి) దాటి భారత్‌లోకి ప్రవేశించేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నారని సమాచారం అందుకున్న ఆర్మీ, కశ్మీర్ పోలీసులు మరియు ఇంటెలిజెన్స్ ఏజెన్సీలు సంయుక్తంగా ఆపరేషన్ ప్రారంభించాయి. ఎల్‌ఓసీ దాటేందుకు ప్రయత్నించగా సైన్యం కాల్పులు జరిపింది. రాకెట్ లాంచర్లు మరియు ఇతర భారీ ఆయుధాలను ఉపయోగించారు. రెండు గంటలపాటు జరిగిన ఎదురుకాల్పుల్లో ముగ్గురు ముష్కరులు హతమయ్యారు.

బలగాలు ఇద్దరి మృతదేహాలను స్వాధీనం చేసుకున్న తరువాత, వారు మూడవ ఉగ్రవాది మృతదేహాన్ని కూడా స్వాధీనం చేసుకోవడానికి ప్రయత్నిస్తున్నప్పుడు, సమీపంలోని పాకిస్తాన్ పోస్ట్ నుండి వారిపై కాల్పులు జరిపినట్లు భారత సైన్యానికి చెందిన చినార్ కార్ప్స్ తెలిపింది. ఊరి సెక్టార్‌లో ఆపరేషన్ కొనసాగుతోందని తెలిపింది. మరోవైపు అనంతనాగ్ జిల్లాలో నాల్గో రోజు కూడా గాలింపు చర్యలు కొనసాగాయి. మంగళ, బుధవారాల్లో జరిగిన ఎన్‌కౌంటర్‌లో ఇద్దరు లష్కరే తోయిబా ఉగ్రవాదులు హతమవగా, ఇద్దరు లేదా ముగ్గురు పిర్పంజల్ పర్వతాల్లోకి పారిపోయారు. వారి కోసం సైన్యం వేట సాగిస్తోంది. హెలికాప్టర్లను ఉపయోగించడం. కోకెర్‌నాగ్ ప్రాంతంలోని గాడోల్ అటవీ ప్రాంతంలో డ్రోన్ సర్వే నిర్వహించి ఉగ్రవాదులు ఆక్రమించుకున్నట్లు అనుమానిస్తున్న ప్రాంతాలపై మోర్టార్ షెల్స్‌ను ప్రయోగించారు. ఉత్తర ఆర్మీ కమాండర్ ఉపేంద్ర ద్వివేది శనివారం పరిస్థితిని సమీక్షించారు.

డ్రోన్ ద్వారా తీవ్రవాదుల తరలింపు

ఇప్పటి వరకు డ్రోన్ల ద్వారా డ్రగ్స్ సరఫరాను పరిమితం చేసిన లష్కరే కొత్త పుంతలు తొక్కుతోంది. ఈ ఉగ్రవాద సంస్థ గత నెలలో పంజాబ్‌లో ఒక ఉగ్రవాదిని విడుదల చేసేందుకు 70 కిలోల డ్రోన్‌ను ఉపయోగించినట్లు భారత నిఘా వర్గాలు తెలిపాయి. కశ్మీర్‌లో కూడా అదే ప్రణాళికను అమలు చేయాలని యోచిస్తున్నట్లు వివరించారు. డ్రోన్లు 60 కిలోమీటర్ల దూరం ప్రయాణించగలవు. పంజాబ్‌లో విడిచిపెట్టిన ఉగ్రవాది స్థానికులతో కలిసిపోయేందుకు శిక్షణ తీసుకున్నట్లు తెలుస్తోంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *