26 వేళ్లతో అమ్మాయి: అద్భుతం.. 26 వేళ్లతో పుట్టిన బిడ్డ.. అమ్మ అవతారంలా..

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-17T21:30:46+05:30 IST

సాధారణంగా చేతులకు లేదా కాళ్లకు ఆరు వేళ్లు ఉండేవారిని చూస్తుంటాం. అంతెందుకు.. బాలీవుడ్ నటుడు హృతిక్ రోషన్ కు కూడా కుడిచేతిపై ఆరు వేళ్లు ఉన్నాయి. కొందరికి రెండు చేతులు ఉంటాయి…

26 వేళ్లతో అమ్మాయి: అద్భుతం.. 26 వేళ్లతో పుట్టిన బిడ్డ.. అమ్మ అవతారంలా..

సాధారణంగా చేతులకు లేదా కాళ్లకు ఆరు వేళ్లు ఉండేవారిని చూస్తుంటాం. అంతెందుకు.. బాలీవుడ్ నటుడు హృతిక్ రోషన్ కు కూడా కుడిచేతిపై ఆరు వేళ్లు ఉన్నాయి. కొందరికి రెండు చేతులకు ఆరు వేళ్లు.. కొందరికి ఏడు వేళ్లు ఉంటాయి. కానీ.. 26 వేలు ఉన్న వారిని ఎప్పుడైనా చూశారా? అలాంటి అద్భుతమే రాజస్థాన్‌లో చోటుచేసుకుంది. దీగ్ జిల్లా కమా గ్రామంలో నివసిస్తున్న ఓ కుటుంబంలో 26 వేళ్లతో ఓ అమ్మాయి పుట్టింది.

దీంతో కుటుంబ సభ్యులతో పాటు గ్రామస్తులు కూడా చిన్నారిని అమ్మ అవతారంగా భావించి సంబరాలు చేసుకుంటున్నారు. ఈ నవజాత శిశువుకు రెండు చేతులకు 7-7 వేళ్లు మరియు పాదాలకు 6-6 వేళ్లు ఉన్నాయి. 26 వేలు ఉంటే నష్టమేమీ లేదని దీన్ని జన్యుపరమైన రుగ్మతగా పరిగణిస్తున్న వైద్యులు చెబుతున్నారు. ఇలాంటి కేసులు చాలా అరుదుగా ఉంటాయన్నారు. ఇప్పుడు ఈ చిన్నారిపై జిల్లావ్యాప్తంగా చర్చలు జరుగుతున్నాయి. ఆ చిన్నారిని ధోలగర్ దేవి అవతారంగా భావించి ప్రత్యేక పూజలు నిర్వహిస్తున్నారు.

కాగా, గోపీనాథ్ ప్రాంతానికి చెందిన గోపాల్ భట్టాచార్య భార్య సర్జూ దేవి (25)కి ఈ పాప జన్మించింది. ఆమె 8 నెలల గర్భవతిగా ఉన్నప్పుడు, ఆమెను పరీక్షల కోసం కామాలోని ప్రభుత్వ ఆసుపత్రికి తీసుకెళ్లారు. డెలివరీ సమయంలో సర్జూ దేవి ఆడబిడ్డకు జన్మనివ్వగా.. 26 వేలు ఉండటం చూసి డాక్టర్లు సైతం ఆశ్చర్యపోయారు. సర్జూ సోదరుడు దీపక్ మాట్లాడుతూ, తన సోదరి 26 సంవత్సరాల వయస్సు గల అమ్మాయికి జన్మనిచ్చిందని, ఆమెను ధోలగర్ దేవి అవతారంగా భావిస్తున్నామని, తాము చాలా సంతోషంగా ఉన్నామని చెప్పారు.

ఇది చాలా అరుదైన కేసు అని కామా ప్రభుత్వ ఆసుపత్రి వైద్యులు బీఎస్ సోనీ తెలిపారు. 26 వేలు ఉండటం వల్ల ఎలాంటి ప్రమాదం లేదని స్పష్టం చేశారు. జన్యుపరమైన లోపం వల్ల ఇలా జరిగి ఉండొచ్చని అంటున్నారు. తల్లి, బిడ్డ ఇద్దరూ ఆరోగ్యంగా ఉన్నారు. కాగా, సర్జూ భర్త గోపాల్ భట్టాచార్య సీఆర్పీఎఫ్‌లో హెడ్ కానిస్టేబుల్‌గా పనిచేస్తున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-17T21:30:46+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *