సనాతన్ రో: సనాతన ధర్మ వివాదానికి ఆద్యుడు ఆర్ఎస్ఎస్ చీఫ్ మోహన్ భగవత్. కాంగ్రెస్ ఆరోపిస్తోంది

దీనిని ప్రస్తావిస్తూ సనాతన ధర్మ వివాదాన్ని భగవత్ ప్రారంభించారని పవన్ ఖేరా అన్నారు. కుల, కుల వివక్ష గురించి భగవత్ మాట్లాడినందుకే ఉదయనిధి స్టాలిన్ ఆ వ్యాఖ్యలు చేశారని ఆయన బదులిచ్చారు.

సనాతన్ రో: సనాతన ధర్మ వివాదానికి ఆద్యుడు ఆర్ఎస్ఎస్ చీఫ్ మోహన్ భగవత్.  కాంగ్రెస్ ఆరోపిస్తోంది

సనాతన్ వివాదం: సనాతన ధర్మంపై కొనసాగుతున్న చర్చల మధ్య, ఆర్‌ఎస్‌ఎస్ చీఫ్ మొదట హిందూమతంలోని వివక్ష అంశాన్ని లేవనెత్తారని కాంగ్రెస్ విమర్శించింది. కాంగ్రెస్ నాయకుడు పవన్ ఖేరా ఆదివారం మాట్లాడుతూ, “కొన్ని రోజుల క్రితం రాష్ట్రీయ స్వయంసేవక్ సంఘ్ (ఆర్ఎస్ఎస్) చీఫ్ మోహన్ భగవత్ హిందూ మతంలో వివక్ష అంశాన్ని లేవనెత్తడంతో సనాతన ధర్మంపై వివాదం మొదలైంది. సనాతన ధర్మంపై తమిళనాడు మంత్రి, డీఎంకే నేత ఉదయనిధి స్టాలిన్ చేసిన వివాదాస్పద వ్యాఖ్యలపై ప్రతిపక్ష పార్టీ భారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి) నిరంతరం భారతదేశాన్ని లక్ష్యంగా చేసుకుంటోంది. ఉదయనిధి సనాతన ధర్మాన్ని డెంగ్యూ, మలేరియాతో పోల్చారు. దానిని కూడా నిర్మూలించాలని అన్నారు.

కుల వ్యవస్థ: గతంలో కుల వివక్ష లేదని అబద్ధం, జరిగిన అన్యాయాన్ని అంగీకరించాలి.. ఆర్‌ఎస్‌ఎస్ చీఫ్ భగవత్

నిజానికి మోహన్ భగవత్ హిందూమతంలోని కుల వ్యవస్థ గురించి స్పందించారు. గతంలో కుల వివక్ష లేదని కొందరు సమర్థిస్తున్నారని, అయితే మన దేశంలో కుల వివక్ష వల్ల అన్యాయం జరిగిందనేది వాస్తవమని, ఈ దేశ ప్రజలు అంగీకరించాలన్నారు. ఆర్‌ఎస్‌ఎస్ కార్యక్రమంలో ఆయన మాట్లాడుతూ.. ఏదైతే ఉందో చెప్పాలని, లేని పక్షంలో అది లేదని కూడా చెప్పాలన్నారు. మన దేశంలో గతంలో కుల వివక్ష ఉండేది కాదని కొందరు అంటున్నారు. మరికొందరు మద్దతు ఇస్తున్నారు. ఇది న్యాయం కాదు. ఈ దేశంలో కుల వివక్ష ఉంది. కుల వివక్ష కారణంగా కొంతమందికి అన్యాయం జరిగింది. మనం దానిని అంగీకరించాలి. అలాంటి పొరపాట్లు జరగకుండా చూడాలి’’ అని అన్నారు.మన దేశానికి గొప్ప వారసత్వం ఉందని, దానిని కాపాడుకోవాల్సిన అవసరం ఉందని భగవత్ పిలుపునిచ్చారు.

రాహుల్ గాంధీ: కర్ణాటకలో ఏం జరిగిందో తెలంగాణలోనూ అదే జరుగుతుంది.. ప్రభుత్వం ఏర్పడగానే..: రాహుల్

దీనిని ప్రస్తావిస్తూ సనాతన ధర్మ వివాదాన్ని భగవత్ ప్రారంభించారని పవన్ ఖేరా అన్నారు. కుల, కుల వివక్ష గురించి భగవత్ మాట్లాడినందుకే ఉదయనిధి స్టాలిన్ ఆ వ్యాఖ్యలు చేశారని ఆయన బదులిచ్చారు. అయితే ‘బీజేపీ అనుచిత ఉచ్చులో పడవద్దని’ కాంగ్రెస్ మాజీ అధ్యక్షుడు రాహుల్ గాంధీ ఆ పార్టీ నేతలను హెచ్చరించారని పవన్ ఖేరా గుర్తు చేశారు. సైద్ధాంతిక స్పష్టత అవసరంపై రాహుల్ గాంధీ ప్రత్యేక దృష్టి పెట్టారు. బీజేపీ అప్రస్తుతం ఉచ్చులో పడవద్దని హెచ్చరించారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *