సీమెన్స్ మాజీ ఎండీ కూడా సీఐడీకి పునాది వేశారు!

సీఐడీ, ఏపీ ప్రభుత్వ తీరు ఎంత దారుణంగా ఉందో అంతర్జాతీయంగా పేరుగాంచిన సీమెన్స్ కంపెనీకి ఇండియా ఎండీగా వ్యవహరించిన సుమన్ బోస్ ఢిల్లీలో మీడియా సమావేశంలో వెల్లడించారు. రెండేళ్లుగా ఏపీ ప్రభుత్వం వేధింపులకు పాల్పడుతోందన్నారు. 2021లో సీమెన్స్ ప్రాజెక్ట్ అద్భుతంగా ఉందని సర్టిఫికెట్ ఇచ్చారని, ఇప్పుడు ఈ ప్రాజెక్ట్ అంతా బోగస్ అని చెబుతున్నారు.

‘‘2018లో ఒకరిని చంపారు.. 2023లో మరొకరిపై కేసు పెట్టారు.. కానీ చనిపోయాడని చెబుతున్న వ్యక్తికి ఏమీ కాలేదు.. ఇప్పటికీ వాళ్ల కళ్ల ముందు సంతోషంగానే ఉన్నాడు.. చూడకుండా.. ఎలా అని చూస్తున్నారు. హత్య చేశారు, దానికి ఏం ఆయుధం ఉపయోగించారు!ఇంకో విచిత్రం ఏంటంటే.. 2021లో కూడా ఆ వ్యక్తి బాగానే ఉన్నాడని సర్టిఫికెట్ ఇచ్చారు.. కానీ ఇప్పుడు వచ్చి 2018లో చనిపోయాడని.. కానీ అతనే అని తేల్చేశారు. ఇంకా సంతోషంగా ఉంది.

మీరు ఇల్లు నిర్మిస్తున్నట్లయితే, మీ ఇంటికి ఇటుకలు మరియు ఇతర సామాగ్రిని తీసుకువచ్చిన లారీలకు ఇన్వాయిస్ పన్నులు ఉన్నాయో లేదో తనిఖీ చేస్తున్నారా? ఆ లారీలు పన్నులు కట్టకపోతే మీ ఇల్లు ఫేక్ హౌసా? అతను అడిగాడు. నన్ను సీమెన్స్ నుంచి తొలగించారని ఆరోపిస్తూ.. ఈ విషయం సీమెన్స్‌కి చెప్పగలరా? నేను 2016లో అధికారికంగా సిమెన్స్‌కు రాజీనామా చేశాను, అయితే సిమెన్స్ అభ్యర్థనతో 2018 వరకు పనిచేశానని స్పష్టం చేశారు. ఏపీ ప్రభుత్వం నుంచి వస్తున్న వేధింపులు తనకే కాదు.. తన కుటుంబానికేనని, ఈ కేంద్రాల ద్వారా శిక్షణ పొందిన లక్షలాది మందికి వస్తోందన్నారు. తాము పొందిన ట్రైనింగ్ సర్టిఫికెట్లు కుంభకోణం చెల్లవని, ప్రస్తుతం తాము పనిచేస్తున్న కంపెనీల పరిస్థితి ఏమిటని ప్రశ్నించారు.

ఏపీలోని యువత తమ నైపుణ్యాలను మెరుగుపరుచుకుని ఏపీకి బ్రాండ్ అంబాసిడర్‌లు కావాలనే గొప్ప ఉద్దేశ్యంతో ఈ ప్రాజెక్టును చేపట్టామన్నారు. చంద్రబాబు విజన్ అద్భుతంగా ఉందని సుమన్ బోస్ కొనియాడారు. స్కిల్ డెవలప్ మెంట్ లో ఎలాంటి అవినీతి జరగలేదని.. నిరాధార ఆరోపణలు మాత్రమే చేస్తున్నారని స్పష్టం చేశారు. సీమెన్స్ 90 శాతం ప్రభుత్వానికి ఇస్తుండగా, 10 శాతం ఎందుకు ఇస్తున్నారనే ప్రశ్నలకు కూడా సుమన్ బోస్ స్పందించారు. సీమెన్స్ 90 లక్షలు ఎందుకు ఉచితంగా చేస్తుందో కార్పొరేట్ ప్రపంచంలో అందరికీ తెలుసు. ప్రతి కంపెనీ, సిమెన్స్ కాదు, తమ ఉత్పత్తులకు డిమాండ్‌ను పెంచడంలో పెట్టుబడి పెడుతుంది. ఇది మార్కెటింగ్‌లో భాగమని ఆయన స్పష్టం చేశారు. మీ సెంటర్ల పనితీరును మెచ్చుకుని లేఖలు కూడా ఇచ్చి..మళ్లీ ఒక్క కేంద్రాన్ని కూడా సందర్శించకుండా విచారణ చేపట్టి బోగస్ ఎఫ్‌ఐఆర్‌ నమోదు చేశారని వాపోయారు. 2021లో అగ్రిమెంట్ పూర్తయ్యే నాటికి జగన్ సీఎం కాగానే స్టాక్ రిజిస్టర్లతో సహా 40 స్కిల్ సెంటర్లను ప్రభుత్వానికి అందజేశామని స్పష్టం చేశారు.

సుమన్ బోస్‌తో సీమెన్స్‌కు ఎలాంటి సంబంధం లేదని సీఐడీ అధికారులు రకరకాలుగా వాదిస్తున్నారు. ఆఖరికి సుమన్ బోస్ బయటకి వచ్చి వేధింపులు భరించి ఇక వచ్చేది లేదని చెప్పాడు. మరి సీఐడీ ఎలా రక్షణ కల్పిస్తుందో చూడాలి.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *