తెలంగాణ రాజకీయం: భారతమాత అవతారంలో సోనియా గాంధీ.. తుక్కుగూడలో కాంగ్రెస్‌ ఫ్లెక్సీలు ఏర్పాటు చేసింది.

వారందరితో పెద్ద ఎత్తున ఫ్లెక్సీలు ఏర్పాటు చేశారు. ఈ ఫ్లెక్సీల్లోనే సోనియాను భారతమాతగా చిత్రీకరించారు. ఇందుకు సంబంధించిన ఫోటోలు సోషల్ మీడియాలో వైరల్ అవుతున్నాయి. దీనిపై నెటిజన్లు రకరకాలుగా స్పందిస్తున్నారు.

తెలంగాణ రాజకీయం: భారతమాత అవతారంలో సోనియా గాంధీ.. తుక్కుగూడలో కాంగ్రెస్‌ ఫ్లెక్సీలు ఏర్పాటు చేసింది.

భారతమాతగా సోనియా: తమ పార్టీ నేతలను పొగడడం భారత రాజకీయాల్లో ఆనవాయితీ. కొన్నిసార్లు వారు పొగడ్తలను మించిపోతారు. తమ పార్టీ అధినేత అభినవ అంబేద్కర్‌ లేదా మరో గాంధీ అని ఎలా పిలుస్తున్నారు. తాజాగా తెలంగాణ కాంగ్రెస్ పార్టీ నేతలు కూడా ఇలాంటి ఫీట్లు చేశారు. ఆ పార్టీ మాజీ అధినేత్రి సోనియా గాంధీని ఒకప్పుడు భారతమాతగా నిలబెట్టారు. ఆదివారం రంగారెడ్డి జిల్లా తక్కుగూడలో కాంగ్రెస్ పార్టీ బహిరంగ సభ నిర్వహించారు. ఈ కార్యక్రమానికి కాంగ్రెస్ చీఫ్ మల్లికార్జున ఖర్గేతో పాటు సోనియా, రాహుల్, ప్రియాంక, ఇతర పార్టీల నేతలు హాజరయ్యారు.

అయితే వారందరితో పెద్ద ఎత్తున ఫ్లెక్సీలు ఏర్పాటు చేశారు. ఈ ఫ్లెక్సీల్లోనే సోనియాను భారతమాతగా చిత్రీకరించారు. ఇందుకు సంబంధించిన ఫోటోలు సోషల్ మీడియాలో వైరల్ అవుతున్నాయి. దీనిపై నెటిజన్లు రకరకాలుగా స్పందిస్తున్నారు. మరోవైపు హైదరాబాద్‌లో జరిగిన కాంగ్రెస్ వర్కింగ్ కమిటీ సమావేశం ముగిసింది. కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు మల్లికార్జున ఖర్గే, సోనియా గాంధీ, రాహుల్ గాంధీతో పాటు రాష్ట్ర కాంగ్రెస్ కమిటీ (పీసీసీ) అధ్యక్షుడు, శాసనసభా పక్ష నేతలు, అఖిల భారత కాంగ్రెస్ కమిటీ (ఏఐసీసీ) అధికారులు ఈ సమావేశానికి హాజరయ్యారు.

అంబటి రాంబాబు : చంద్రబాబును అరెస్ట్ చేస్తే ఏదో చేస్తారని అన్నారు, మరి ఏమైంది?- మంత్రి అంబటి రాంబాబు

గతంలో ఒకసారి ఇలా జరిగింది. సోనియాగాంధీని తెలుగు తల్లిగా భావించి ఆంధ్రప్రదేశ్‌కు చెందిన కాంగ్రెస్ నేత శంకర్ రావు విగ్రహాన్ని తయారు చేశారు. 2014లో రూపొందించిన ఈ విగ్రహం.. సోనియాకు గుడి కూడా నిర్మిస్తానని అప్పట్లో ప్రకటించారు. కానీ వాస్తవంలో అది కార్యరూపం దాల్చలేదు. రాష్ట్ర విభజన తర్వాత ఆంధ్రప్రదేశ్ రాష్ట్రంలో కాంగ్రెస్ పార్టీ పూర్తిగా తుడిచిపెట్టుకుపోయిన సంగతి తెలిసిందే.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *