తనికెళ్ల భరణి – OTT : నాలాంటి వాళ్లకు తలుపులు మూసుకుపోయాయి

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-17T12:33:52+05:30 IST

“నా 40 ఏళ్ల సినిమా ప్రయాణంలో నేను చేయాలనుకున్న ‘మిథునం’ సినిమా చేశాను. అంతర్జాతీయ స్థాయిలో మరో సినిమా చేయాలనే ఆలోచన ఉంది. నా లాంటి కళాత్మక చిత్రాలు తీస్తున్న నిర్మాతలెవరూ కనిపించడం లేదు. “OTT ప్లాట్‌ఫారమ్‌లు నాలాంటి వాళ్లకు తలుపులు మూసేశారు’’ అని తనికెళ్ల భరణి అన్నారు.

తనికెళ్ల భరణి - OTT : నాలాంటి వాళ్లకు తలుపులు మూసుకుపోయాయి

‘‘నా 40 ఏళ్ల సినిమా ప్రయాణంలో నేను చేయాలనుకున్న ‘మిథునం’ సినిమా చేశాను.. అంతర్జాతీయ స్థాయిలో మరో సినిమా చేయాలనే ఆలోచన ఉంది.. దర్శకుడిగా నా సినిమా వచ్చి పదేళ్లు అయింది. కథలు లేవు.. నేను కమర్షియల్‌ సినిమాలు చేయను.. నా లాంటి కళాత్మక చిత్రాలను నిర్మించే నిర్మాతలెవరూ కనిపించరు.. ఓటీటీ ప్లాట్‌ఫారమ్‌లు నాలాంటి వాళ్లకు తలుపులు మూసేశాయి’’ అని తనికెళ్ల భరణి అన్నారు. కామెడీ, విలనీ, క్యారెక్టర్ ఆర్టిస్ట్ ఇలా ఎలాంటి పాత్రలకైనా తగ్గట్టు నటించగల నటుడు. రచయితగా, దర్శకుడిగా కూడా గుర్తింపు తెచ్చుకున్నాడు. రీసెంట్ గా ‘పెదకాపు-1’ (పెదకాపు-1) సినిమాలో ముఖ్యమైన పాత్ర పోషించాడు. విరాట్ కర్ణ హీరోగా శ్రీకాంత్ అడ్డాల దర్శకత్వంలో తెరకెక్కిన ఈ చిత్రం ఈ నెల 29న ప్రేక్షకుల ముందుకు రానుంది. ఈ సందర్భంగా సినిమాలో కీలక పాత్ర పోషించిన తనికెళ్ల భరణి విలేకరులతో మాట్లాడారు.

నాలుగు దశాబ్దాల నట జీవితంలో ఆయన 850కి పైగా సినిమాలు చేశారు. కొన్ని పాత్రలు గుర్తుండిపోతాయి. అలా గుర్తుండిపోయే సినిమాల్లో ‘పెద్దకాపు-1’ ఒకటి. శ్రీకాంత్ అడ్డా సినిమాలంటే తెలుగుతో నిండిపోతుంది. ఆయన సినిమాల్లో గోదావరి వెటకారం, యస కనిపిస్తారు. దర్శకుడు ఏ ప్రాంతానికి చెందిన వారైతే, ఆ ప్రాంతం తాలూకా మార్క్ సినిమాలో కనిపిస్తుంది. ఇక ఈ సినిమా విషయానికి వస్తే.. తనకు సంబంధం లేని దర్శకుడు బయటకొచ్చాడు. శ్రీకాంత్‌లో వచ్చిన మార్పు ఈ సినిమాతో బలంగా కనిపించింది. విపరీతంగా ప్రతీకారం తీర్చుకున్నాడు. కథానాయకుడు విరాట్ కర్ణ కొత్తలో కాస్త రఫ్ గా కనిపించినా ఆ తర్వాత గ్రేస్ గా చేశాడు. నేనూ అదే తరహా కథలు చేసి ఇప్పుడు కాస్త విసుగ్గా ఉన్నాను. ఈ ఏడాదిలోనే 18 సినిమాలు విడుదలయ్యాయి. మూడేళ్లలో నేను చేసిన మంచి పాత్ర ఇదే!

కళాత్మక చిత్రాలకు ఆదరణతో పాటు వాటిని నిర్మించే నిర్మాతలు కరువయ్యారు. OTT ప్లాట్‌ఫారమ్‌లు నాలాంటి వ్యక్తులకు తమ తలుపులు మూసివేసాయి. కళలోనూ హింస, అశ్లీలత కనిపించాలని.. తమకు కావాల్సిన కంటెంట్ సప్లై చేయాలన్నారు. ద్వంద్వ అర్థాల నుండి తప్పించుకున్న వాడిని నేను. ఇక కళాత్మకమైన సినిమాలు చేయడానికి షరతులు లేవా? అనే ప్రశ్న భవిష్యత్తులో వస్తుందా? ఇదీ ప్రస్తుత పరిస్థితి. రేపు ఓ మోస్తరు సినిమా అద్భుతంగా ఆడుతుందనుకోండి… అందరూ అలాంటి సినిమాలపైనే దృష్టి పెడతారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-17T12:58:43+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *