ఈ నెలాఖరుతో గడువు! | ఈ నెలాఖరుతో గడువు!

ఈ నెలలో ఇంకా రెండు వారాలు మిగిలి ఉన్నాయి. ఆ తర్వాత ఆర్థిక సేవల రంగంలో ఈ ఐదు మార్పులు రానున్నాయి. ఆందోళన చెందిన వినియోగదారులు ఈ నెలాఖరులోగా ఈ పనులు చేయడం మర్చిపోవద్దు..

చిన్న పొదుపు పథకాలకు ఆధార్

సీనియర్ సిటిజన్స్ సేవింగ్స్ స్కీమ్, పబ్లిక్ ప్రావిడెంట్ ఫండ్, నేషనల్ సేవింగ్స్ సర్టిఫికేట్, పోస్టాఫీస్ సేవింగ్స్ ప్లాన్స్ వంటి చిన్న మొత్తాల పొదుపు పథకాల ఖాతాదారులు కేవైసీ ప్రక్రియలో భాగంగా ఈ నెల 30లోగా తమ ఆధార్ నంబర్‌ను సంబంధిత శాఖలో సమర్పించాలి. లేదంటే అక్టోబరు 1 నుంచి మీ సేవింగ్స్ అకౌంట్ సస్పెండ్ అవుతుంది.మీ ఖాతా సస్పెండ్ అయితే.. మీకు రావాల్సిన వడ్డీ ఆదాయం ఖాతాలో జమకాదు. మీ PPF, సుకన్య సమృద్ధి ఖాతాలో క్రెడిట్ చేయబడదు.

SBI Vcare

భారతీయ సీనియర్ సిటిజన్ల కోసం ఎస్‌బీఐ ప్రత్యేకంగా ప్రవేశపెట్టిన ఎస్‌బీఐ వీకేర్ ఫిక్స్‌డ్ డిపాజిట్ స్కీమ్‌లో పెట్టుబడి పెట్టేందుకు గడువు ఈ నెలాఖరుతో ముగియనుంది. ఈ పథకం ద్వారా, బ్యాంక్ సాధారణ ప్రజల కంటే సీనియర్ సిటిజన్లకు FDలపై ఒక శాతం ఎక్కువ వడ్డీని అందిస్తోంది. ఈ పథకం కొత్త డిపాజిటర్లకు అలాగే ల్యాప్స్ అయిన డిపాజిట్ల పునరుద్ధరణకు అందుబాటులో ఉంది.

IDBI అమృత్ మహోత్సవ్ Fd

ఈ ఫిక్స్‌డ్ డిపాజిట్ స్కీమ్‌లో పెట్టుబడి పెట్టడానికి గడువు సెప్టెంబర్ 30తో ముగుస్తుంది. ఈ స్కీమ్‌లో భాగంగా, సాధారణ ప్రజలకు, NREలు మరియు NROలకు 7.10 శాతం వార్షిక వడ్డీ మరియు సీనియర్ సిటిజన్‌లు 375 కాల వ్యవధితో టర్మ్ డిపాజిట్‌పై 7.60 శాతం వార్షిక వడ్డీని పొందుతారు. రోజులు. 444 రోజుల కాలవ్యవధితో డిపాజిట్లపై సాధారణ ప్రజలకు 7.15 శాతం మరియు సీనియర్ సిటిజన్లకు 7.65 శాతం వార్షిక వడ్డీ రేటును అందిస్తోంది.

రూ.2,000 నోట్ల మార్పిడి

రూ.2000 నోట్లను బ్యాంకు ఖాతాలో జమ చేసేందుకు లేదా వాటిని ఇతర డినామినేషన్ కరెన్సీలోకి మార్చుకునేందుకు ఆర్బీఐ విధించిన గడువు ఈ నెల 30తో ముగియనుంది. ఆ తర్వాత ఆ నోట్లు చెల్లవు. బ్యాంకులో డిపాజిట్ చేయడం లేదా మార్పిడి చేయడం సాధ్యం కాదు. అయితే ఈ గడువును పొడిగిస్తారా లేదా అనేది ఇంకా స్పష్టంగా తెలియలేదు. ఇప్పటికే 93 శాతానికి పైగా నోట్లు ఉపసంహరించుకున్న నేపథ్యంలో గడువు పొడిగించే అవకాశాలు తక్కువగా ఉన్నాయి.

డీమ్యాట్, MF నామినేషన్

ట్రేడింగ్ మరియు డీమ్యాట్ ఖాతాదారులు నామినీ పేరును జోడించడానికి లేదా తీసివేయడానికి క్యాపిటల్ మార్కెట్స్ రెగ్యులేటరీ బోర్డు సెబీ ఈ నెలాఖరు వరకు గడువును పొడిగించింది. మ్యూచువల్ ఫండ్ (MF) పెట్టుబడిదారులు నామినీ వివరాలను అందించడానికి గడువు కూడా ఈ నెలతో ముగుస్తుంది. నామినీ వివరాలు అందించకపోతే మీ MF ఖాతా స్తంభింపజేయబడుతుంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-17T02:24:57+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *