అసదుద్దీన్ ఒవాసీ: తృతీయ ఫ్రంట్ కు అవకాశం.. ఆ నేత ఎవరు..?

హైదరాబాద్: దేశంలో మూడో ఫ్రంట్ ఏర్పడే అవకాశం ఉందని ఆల్ ఇండియా మజ్లిస్-ఏ-ఇత్తెహాదుల్ ముస్లిమీన్ (ఏఐఎంఐఎం) అధినేత అసదుద్దీన్ ఒవైసీ అన్నారు. దీనికి తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి కె.చంద్రశేఖర్ రావు బాధ్యతలు తీసుకోవాలని ఆయన కోరారు. ఆదివారం ఓ మీడియా సంస్థకు ఇచ్చిన ఇంటర్వ్యూలో ఆయన మాట్లాడుతూ.. థర్డ్ ఫ్రంట్ కచ్చితంగా ఏర్పడుతుందని భావిస్తున్నట్లు చెప్పారు. మాయావతి, కేసీఆర్ లాంటి నేతలు ఎన్డీయే, ఇండీ కూటమిలో లేరని, ఆ పార్టీలకు చెప్పుకోదగ్గ ఉనికి ఉందన్నారు. కేసీఆర్ నాయకత్వాన్ని తీసుకుని థర్డ్ ఫ్రంట్ వైవిధ్యాన్ని చూపిస్తారని భావిస్తున్నట్లు చెప్పారు.

హైదరాబాద్‌లో జరిగిన కాంగ్రెస్ వర్కింగ్ కమిటీ సమావేశంలో ఆయన మాట్లాడుతూ దళితులు, ఇతర వెనుకబడిన తరగతుల (ఓబీసీ)లకు రిజర్వేషన్లు పెంచాలని సీడబ్ల్యూసీ సిఫారసు చేసిందని, ముస్లింల సంగతేంటని ప్రశ్నించారు. మహారాష్ట్రలో ముస్లిం రిజర్వేషన్లపై ఎందుకు మాట్లాడటం లేదని ఆయన నిలదీశారు. ఈ విషయమై పలుమార్లు పార్లమెంట్‌లో నిరసనలు తెలిపామన్నారు. మైనార్టీలకు రిజర్వేషన్ల విషయంలో కాంగ్రెస్ ‘వంచన’ ప్రదర్శిస్తోందని విమర్శించారు. ఛత్తీస్‌గఢ్‌, రాజస్థాన్‌లో ఏం చేశారో చూపాలని ఆ పార్టీని కోరారు.

హర్యానాలో జనాద్, నాసిర్‌లను సజీవ దహనం చేశారు. వారి కుటుంబాలకు రూ.5 లక్షల ఎక్స్‌గ్రేషియా అందజేశారు. కన్హయ్య లాల్‌ను ఉగ్రవాదులు (రాజస్థాన్) చంపినట్లయితే, అతని కుటుంబానికి రూ.50 లక్షలు ఎక్స్‌గ్రేషియా ఇచ్చారు. ఉగ్రవాదుల చేతుల్లో మరణించిన వారికి ఎక్స్‌గ్రేషియా విషయంలో కాంగ్రెస్ వివక్ష చూపుతోందని ఒవైసీ విమర్శించారు. ఇప్పుడు తెలంగాణలో ఎన్నికలను దృష్టిలో పెట్టుకుని కాంగ్రెస్ పార్టీ తాయిలాలనే టార్గెట్ చేస్తోంది.

కర్ణాటకలో…

బీజేపీ పాలనలో కర్ణాటకలో శాంతిభద్రతలు క్షీణించాయని, ఆర్థిక వ్యవస్థ అస్తవ్యస్తంగా ఉందని విమర్శించారు. తెలంగాణలో అలాంటి పరిస్థితి లేదన్నారు. ముస్లిం యువతులు హిజాబ్ ధరించి కళాశాలలకు ఎలాంటి భయం లేకుండా వెళుతున్నారు. తెలంగాణలో ముస్లింలు వేధింపులకు గురికావడం లేదని, ఆర్థిక వ్యవస్థ సక్రమంగా నడుస్తోందని కొనియాడారు.

భారత్-పాక్ క్రికెట్ మ్యాచ్ పై..

అనంత్‌నాగ్‌లో వన్‌సైడ్ ఎన్‌కౌంటర్ జరుగుతుండగా, ప్రపంచకప్ క్రికెట్‌కు భారత్-పాకిస్తాన్ సన్నాహకాల గురించి ప్రశ్నించగా, బిజెపి అధికారంలో ఉంది కాబట్టి పెదవి విప్పడం లేదని అన్నారు. అనంత్‌నాగ్‌ ఎన్‌కౌంటర్‌లో సైనికులను, కల్నల్‌ను, మేజర్‌ను కోల్పోయాం. బీజేపీ ప్రతిపక్షంలో ఉండి అనంతనాగ్ ఎన్‌కౌంటర్ లాంటిదే జరిగి ఉంటే, బీజేపీ ప్రభుత్వం బిర్యానీ దౌత్యం ప్రదర్శిస్తోందని ఆరోపించి ఉండేది. ఇప్పుడు నేను వారిని ఎందుకు అడుగుతున్నాను. మీరు మౌనంగా ఉన్నారు.నరేంద్ర మోదీ క్రికెట్ స్టేడియం (అహ్మదాబాద్)లో భారత్-పాక్ క్రికెట్ మ్యాచ్ ఎందుకు అనుమతిస్తున్నారో చెప్పాలన్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *