వందే భారత్ రైళ్లు: స్లీపర్ వసతితో కూడిన వందే భారత్ రైళ్లు త్వరలో రానున్నాయి

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-17T07:26:53+05:30 IST

పడక వసతితో కూడిన ‘వందే భారత్’ రైలు సేవలను త్వరలో అందుబాటులోకి తెస్తామని ఐసీఎఫ్ జనరల్ మేనేజర్ బీజీ మాల్యా తెలిపారు.

వందే భారత్ రైళ్లు: స్లీపర్ వసతితో కూడిన వందే భారత్ రైళ్లు త్వరలో రానున్నాయి

– ఐసీఎఫ్ జనరల్ మేనేజర్ బీజీ మాల్యా

పెరంబూర్ (చెన్నై): పడక వసతితో కూడిన ‘వందే భారత్’ రైలు సేవలను త్వరలో అందుబాటులోకి తెస్తామని ఐసీఎఫ్ జనరల్ మేనేజర్ బీజీ మాల్యా తెలిపారు. శుక్రవారం స్థానిక మైలాపూర్‌లో ‘వందే భారత్‌-భవిష్యత్‌ రైలు’ అనే అంశంపై సదస్సు నిర్వహించారు. ఈ కార్యక్రమంలో పాల్గొన్న మల్లయ్య మాట్లాడుతూ పెరంబూర్ ఐసిఎఫ్ ఫ్యాక్టరీ ఏడాదికి 3 వేల రైలు పెట్టెలను తయారు చేస్తూ ప్రపంచంలోనే మొదటి స్థానంలో ఉందన్నారు. భారతీయ రైల్వేలకే కాకుండా 14 దేశాలకు బోగీలను ఎగుమతి చేస్తున్నామని తెలిపారు. రైల్వేల ఆధునీకరణలో భాగంగా 85 శాతం స్వదేశీ పరిజ్ఞానంతో వందే భారత్ రైళ్లను తయారు చేస్తున్నారు. దేశంలోని ప్రధాన నగరాల మధ్య ఇప్పటివరకు 25 రైళ్లు నడుస్తున్నాయి మరియు మరో 10 రైళ్లు ప్రారంభానికి సిద్ధంగా ఉన్నాయి. అలాగే వందే భారత్ రైలు, వందే మెట్రో రైలు, వందే కార్గో రైలు తదితరాలను పడక వసతితో రూపొందించనున్నారు. ఈ రైళ్లు దాదాపు 1,000 కి.మీ దూరం వరకు నడుస్తాయి. దాని ప్రకారం చెన్నై నుంచి ఢిల్లీకి 20 గంటల్లో వెళ్లే అవకాశం ఉంది. వందే భారత్ రైళ్ల బరువును తగ్గించేందుకు అల్యూమినియంతో కొత్త వందే భారత్ రైళ్లను రూపొందిస్తున్నారు.

పేద వందే ఇండియా…

పేదల కోసం వందేభారత్ రైలు ఎంత వేగంతో నడిచేదో అదే వేగంతో ‘పుష్ పుల్ రైల్’ అక్టోబర్ 23 నుంచి అందుబాటులోకి వస్తుందని చెప్పారు. పూర్తిగా ఎల్‌హెచ్‌బీ కోచ్‌లతో కూడిన ఈ రైలు వందేభారత్ రైలుతో సమానంగా రెండు వైపులా ఎలక్ట్రిక్ ఇంజన్లను నడుపుతూ దాదాపు 130 కిలోమీటర్ల వేగంతో నడుస్తుందని ఆయన చెప్పారు. అలాగే, ఏసీ వసతి అక్కర్లేని ప్రయాణికుల సౌకర్యార్థం అక్టోబర్ 31 నుంచి 22 కోచ్‌లతో వందేభారత్ రైలు సేవలను ప్రారంభించనున్నట్లు తెలిపారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-17T07:26:53+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *