కొలంబోలో ఎవరు కొడుతున్నారు? : కొలంబోలో ఎవరు దోపిడీ చేస్తున్నారు?

ఆసియాకప్‌లో భారత్‌-లంక మధ్య నేడు ఫైనల్‌

  • వరుణుడితో ముప్పు

  • మ్యాచ్‌కి రిజర్వ్ డే

ఒకవైపు అత్యధికంగా 13 సార్లు ఫైనల్ చేరిన శ్రీలంక. ఆసియాలో అత్యధిక టైటిల్స్ (7)తో సత్తా చాటిన భారత్ మరోవైపు ఈ రెండు జట్ల మధ్య ఆసక్తికరమైన ఫైనల్ పోరుకు తెర లేవనుంది. అయితే ఎన్నో టైటిల్స్ ఉన్నప్పటికీ, చివరిసారిగా 2018లో టీమ్ ఇండియా గెలిచింది.ఈ సుదీర్ఘ విరామానికి సరికొత్తగా ప్రారంభం కావాలని భారత్ పట్టుదలతో ఉంది. అంతేకాదు..ఈ ట్రోఫీ నెగ్గి తన సొంతగడ్డపై జరిగే వన్డే ప్రపంచకప్‌లో ఫేవరెట్‌గా పోటీపడాలనుకుంటున్నాడు. ఈ నేపథ్యంలో భారత్ లక్ష్యాన్ని పూర్తి చేస్తుందా? లేక సూపర్-4లో రోహిత్ సేన చేతిలో ఓటమికి లంక ప్రతీకారం తీర్చుకుంటుందా? ఈరోజు తేలుతుంది.

కొలంబో: టీ20 ఫార్మాట్‌లో గతేడాది జరిగిన ఆసియా కప్‌లో భారత్ సూపర్-4 దశను దాటలేకపోయింది. ఫైనల్లో పాకిస్థాన్‌ను ఓడించి శ్రీలంక టైటిల్‌ను కైవసం చేసుకుంది. ఇప్పుడు ప్రపంచకప్‌కు సన్నాహకంగా ఆసియాకప్ వన్డే ఫార్మాట్‌లో జరుగుతోంది. ఈసారి లంకేయులు ఫైనల్‌కు చేరుకోగలిగారు. దీంతో ఈ టోర్నీలో శ్రీలంక జట్టు ఎంత ప్రమాదకరంగా ఉందో అర్థమవుతోంది. టైటిల్స్ కూడా ఇండియా కంటే ఒకటి మాత్రమే తక్కువ. ఈసారి ఆ సంఖ్యను సమం చేయాలనుకుంటోంది. బంగ్లాదేశ్‌పై అనూహ్య ఓటమితో టీమిండియా ఫైనల్‌కు సిద్ధమైంది. కోహ్లి, హార్దిక్ మినహా స్టార్ ఆటగాళ్లందరూ ఆడినా ఓటమి తప్పలేదు. ఈ టోర్నీలో నేపాల్, పాకిస్థాన్ జట్లపై భారత్ పూర్తి ఆధిపత్యాన్ని ప్రదర్శించింది. నేటి ఫైనల్‌లో భారత్‌కు చెందిన అక్షర్‌, శ్రీలంకకు చెందిన కిషన్‌ తీవ్ర గాయం కారణంగా గైర్హాజరయ్యారు.

అక్షర్ బదులు సుందర్!

2018 ఆసియా కప్ గెలిచినప్పటి నుంచి భారత జట్టు కీలక టోర్నీల్లో సతమతమవుతోంది. అందుకే ఇప్పటి వరకు ఒక్క మెగా టైటిల్ కూడా గెలవలేకపోయింది. మరి నేటి ఫైనల్లో పూర్తి స్థాయి ఆటగాళ్లతో అమీతుమీ తేల్చుకోనుంది. విరాట్, హార్దిక్ రాకతో బ్యాటింగ్ ఆర్డర్ పటిష్టంగా ఉంది. బంగ్లాదేశ్‌తో జరిగిన మ్యాచ్‌లో గిల్ మినహా అందరూ స్పిన్నర్లను ఎదుర్కోవడంలో విఫలమయ్యారు. అలాగే 59/4తో దిక్కుతోచని స్థితిలో ఉన్న బంగ్లాను త్వరగా అవుట్ చేయడంలో బౌలర్లు చేతులెత్తేశారు. డెత్ ఓవర్లలో పరుగుల వరద పారింది. బౌలింగ్ విభాగంలో బుమ్రా, సిరాజ్, కుల్దీప్ రాకతో ఈ లోటును సరిదిద్దుకోవాలని చూస్తున్నారు. గాయపడిన అక్షర్ స్థానంలో వాషింగ్టన్ సుందర్‌ను భారత్ నుంచి తీసుకొచ్చారు. తుది జట్టులో చోటు దక్కుతుందా? లేదా? వేచి చూడాలి.

గుడ్డుతో

ఫైనల్ మ్యాచ్ కోసం శ్రీలంక జట్టు ఆత్మవిశ్వాసంతో ఎదురుచూస్తోంది. ఎనిమిదో స్థానం వరకు బ్యాటింగ్ చేయగల సత్తా వారికి ఉంది. మిడిలార్డర్‌లో కుశాల్ మెండిస్, సమరవిక్రమ, అసలంక ప్రమాదకరమైన ఆటగాళ్లు. ఇక ఈ యువ స్పిన్నర్ బౌలింగ్‌లోనే కాకుండా బ్యాటింగ్‌లోనూ నిరంతరం కీలకమైన పరుగులు అందిస్తున్నాడు. భారత్‌తో జరిగిన మ్యాచ్‌లో రోహిత్, విరాట్, గిల్, రాహుల్, పాండ్యాలను వికెట్లు తీసి మట్టికరిపించాడు. నేటి ఫైనల్లో అతడిని ఎదుర్కొనేందుకు భారత్ తగిన వ్యూహాన్ని రచించాల్సి ఉంది.

తుది జట్లు (అంచనా)

భారతదేశం: రోహిత్ (కెప్టెన్), గిల్, విరాట్ కోహ్లీ, ఇషాన్ కిషన్, రాహుల్, హార్దిక్, జడేజా, వాషింగ్టన్ సుందర్/శార్దూల్, బుమ్రా, కుల్దీప్, సిరాజ్.

శ్రీలంక: నిస్సాంక, పెరీరా, మెండిస్, సమరవిక్రమ, అసలంక, ధనంజయ, షనక (కెప్టెన్), వెల్లాలఘే, మధుషన్, రజిత, పతిరన.

పిచ్ మరియు వాతావరణం

ఆదివారం ఇక్కడ ఉరుములు, మెరుపులతో కూడిన వర్షం కురుస్తుంది. ఫైనల్ మ్యాచ్‌కు వర్షం అంతరాయం కలిగించవచ్చు. మ్యాచ్ జరగకపోతే… రిజర్వ్ డే కావడంతో సోమవారం ఫైనల్ జరగనుంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *