ఖైరతాబాద్ గణేష్: కొలువుదీరిన ఖైరతాబాద్ మహాగణపతి.. ఈసారి ప్రత్యేకతలు..

ఖైరతాబాద్ మహాగణపతిని ఏటా 20 నుంచి 30 లక్షల మంది భక్తులు దర్శించుకుంటారు. ఈ ఏడాది ఎక్కువ మంది భక్తులు వస్తారని నిర్వాహకులు అంచనా వేస్తున్నారు.

ఖైరతాబాద్ గణేష్: కొలువుదీరిన ఖైరతాబాద్ మహాగణపతి.. ఈసారి ప్రత్యేకతలు..

ఖైరతాబాద్ గణేష్

గణేష్ చతుర్థి 2023: వినాయక చతుర్థి అనగానే ఖైరతాబాద్ మహాగణపతిని తెలుగు రాష్ట్రాల ప్రజలు ముందుగా గుర్తిస్తారు. ప్రతి సంవత్సరం ఖైరతాబాద్ గణపతి నవరాత్రి ఉత్సవాలు వైభవంగా నిర్వహిస్తారు. కొలువుదీరే భారీ గణపతిని దర్శించుకునేందుకు లక్షలాది మంది తరలివస్తారు. ప్రతి ఏటా ఖైరతాబాద్ మహాగణపతి ఎన్నో ప్రత్యేకతలతో భక్తులకు దర్శనమిస్తాడు. చరిత్రలో తొలిసారిగా ఈసారి ఖైరతాబాద్‌లో 63 అడుగుల ఎత్తైన మట్టి విగ్రహాన్ని ఏర్పాటు చేశారు. ఈ ఏడాది స్వామివారు శ్రీ దశ మహా విద్యాగణపతిగా భక్తులకు దర్శనమిస్తున్నారు. ఏడడుగుల పొడవు, 63 అడుగుల వెడల్పు, 63 అడుగుల వెడల్పు కలిగిన ఆదిశేషుని నీడలో ఈసారి శ్రీదాస మహా విద్యాగణపతి అమ్మవారు సరస్వతీ, వారాహి సమేతంగా శ్రీదాస మహా విద్యాగణపతి చేతులతో కొలువై ఉన్నారు.

ఖైరతాబాద్ గణేష్: కొత్త రూపంలో ఖైరతాబాద్ గణేష్

ఖైరతాబాద్ మహాగణపతిని ఏటా 20 నుంచి 30 లక్షల మంది భక్తులు దర్శించుకుంటారు. ఈ ఏడాది ఎక్కువ మంది భక్తులు వస్తారని నిర్వాహకులు అంచనా వేస్తున్నారు. మహాగణపతి దర్శనానికి వచ్చే భక్తుల కోసం ప్రత్యేక ఏర్పాట్లు చేశారు. మరోవైపు పోలీసులు పటిష్ట బందోబస్తు ఏర్పాటు చేశారు. మహాగణపతి చుట్టూ 70 సీసీ కెమెరాల ఏర్పాటుతో పాటు ఇద్దరు ఏసీపీలు, సీఐల ఆధ్వర్యంలో 300 మంది పోలీసులతో బందోబస్తు ఏర్పాటు చేశారు. గణపతిని దర్శించుకునేందుకు వచ్చే భక్తుల కోసం బారికేడ్లతో క్యూలైన్లు ఏర్పాటు చేశారు.

గణేష్ ఆలయం : రూ.65 లక్షల విలువైన కరెన్సీ నోట్లతో గణేష్ ఆలయ అలంకరణ

మహా గణపతిని దర్శించుకునేందుకు వచ్చే భక్తుల రద్దీని దృష్టిలో ఉంచుకుని ప్రత్యేక క్యూలైన్లు ఏర్పాటు చేశారు. ఐమాక్స్ ద్వారా వచ్చే వారు మహాగణపతి దర్శనానికి గజ్జెలమ్మ దేవాలయం గల్లీ నుంచి వార్డు ఆఫీస్, సెన్సేషన్ థియేటర్, రైల్వే గేట్ మీదుగా రావాలి. దర్శనానంతరం పుదీనా కాంపౌండ్ మార్గంలో తిరిగి వెళ్లేందుకు క్యూలు కట్టారు. స్థానిక భక్తుల కోసం వెనుక మార్గాన్ని ఉంచారు. భక్తులకు శాంతియుతంగా దర్శనం చేసుకునేందుకు పోలీసులతో పాటు వాలంటీర్లు సహకరిస్తారు.

కొత్త సూర్యుడు : సూర్యుడిలాంటి కొత్త నక్షత్రం.. భూమికి వెయ్యి కాంతి సంవత్సరాల దూరంలో పసిబిడ్డ సూర్యుడు

ఈ మట్టి గణపతిని తయారు చేసేందుకు 150 మంది కళాకారులు దాదాపు 100 రోజుల పాటు శ్రమించారు. లక్ష్మీనరసింహుడిని పూజించడం వల్ల అష్టైశ్వర్యాలు లభిస్తాయి. వీరభద్రుడిని పూజించడం వల్ల ధైర్యం వస్తుంది. వారాహీ దేవిని పూజించడం వల్ల అన్ని ఆటంకాలు తొలగిపోతాయి. విగ్రహాల తయారీలో బియ్యం గడ్డి, వరి పొట్టు, ఇసుక, తెల్లటి గుడ్డ అన్నీ వినియోగిస్తారు. వర్షం కురిసినా ఎలాంటి ఇబ్బంది లేకుండా విగ్రహాన్ని తయారు చేశారు. విగ్రహ తయారీకి దాదాపు 90 లక్షల రూపాయలు వెచ్చించిన సంగతి తెలిసిందే.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *