కొత్త సూర్యుడు : సూర్యుడిలాంటి కొత్త నక్షత్రం.. భూమికి వెయ్యి కాంతి సంవత్సరాల దూరంలో పసిబిడ్డ సూర్యుడు

ప్రస్తుతం ప్రారంభ దశలో ఉన్న ఈ నక్షత్రం.. సూపర్ సోనిక్ వేగంతో కాంతి చీలిపోయే దృశ్యాన్ని బంధించింది. దీని వల్ల నక్షత్రాలు ఏర్పడే ప్రక్రియతోపాటు సూర్యుడి గురించి కూడా తెలుసుకోవచ్చునని నాసా శాస్త్రవేత్తలు చెబుతున్నారు.

కొత్త సూర్యుడు : సూర్యుడిలాంటి కొత్త నక్షత్రం.. భూమికి వెయ్యి కాంతి సంవత్సరాల దూరంలో పసిబిడ్డ సూర్యుడు

కొత్త సూర్య నక్షత్రం ఇష్టం

నక్షత్రం వలె కొత్త సూర్యుడు : అంతరిక్షం మరియు విశ్వంలో అనేక విచిత్రమైన విషయాలు, లక్షణాలు మరియు రహస్యాలు దాగి ఉన్నాయి. విశ్వంలోని రహస్యాలను, గ్రహాల ఏర్పాటును ఛేదించేందుకు శాస్త్రవేత్తలు తీవ్రంగా శ్రమిస్తున్నారు. జేమ్స్ వెబ్ టెలిస్కోప్ శాస్త్రవేత్తలకు చాలా సహాయం చేస్తోంది. ఇప్పటికే పలు ఆకాశ చిత్రాలను తీసిన ఈ భారీ టెలిస్కోప్ తాజాగా మరో అద్భుతమైన చిత్రాన్ని తీసింది. సూర్యుడిలాంటి కొత్త నక్షత్రం ఫోటో తీసి పంపింది.

భూమికి వెయ్యి కాంతి సంవత్సరాల దూరంలో సూర్యుని వంటి కొత్తగా ఏర్పడిన నక్షత్రాన్ని ఫోటో తీసి భూమికి పంపింది. దీని ద్వారా మన సూర్యుడు పుట్టే సమయంలో ఎలా ఉండేవాడో వెల్లడవుతుందని శాస్త్రవేత్తలు చెబుతున్నారు. ప్రస్తుతం ప్రారంభ దశలో ఉన్న ఈ నక్షత్రం.. సూపర్ సోనిక్ వేగంతో కాంతి చీలిపోయే దృశ్యాన్ని బంధించింది. దీని వల్ల నక్షత్రాలు ఏర్పడే ప్రక్రియతోపాటు సూర్యుడి గురించి కూడా తెలుసుకోవచ్చునని నాసా శాస్త్రవేత్తలు చెబుతున్నారు.

భూమికి దూరమైన చంద్రుడు.. భూమికి దూరమైన చంద్రుడు.. 60 వేల కి.మీ.

ఇందుకు సంబంధించిన ఫొటోను నాసా ట్విట్టర్‌లో పోస్ట్ చేసింది. కొత్తగా ఏర్పడే నక్షత్రం చుట్టూ ప్రకాశించే కాంతిని హెర్బీస్ హాలో అని పిలుస్తారు మరియు ఈ నక్షత్రం భూమి నుండి వెయ్యి కాంతి సంవత్సరాల దూరంలో ఉంది. మన సూర్యుడి పుట్టుకను ఫొటో తీస్తే.. ఇలాగే ఉంటుందని అమెరికా అంతరిక్ష సంస్థ వెల్లడించింది. జేమ్స్ వెబ్ టెలిస్కోప్ ద్వారా తీసిన ఈ చిత్రం, సూపర్సోనిక్ వేగంతో నవజాత నక్షత్రం నుండి పోల్ గ్యాస్‌ను విడుదల చేయడాన్ని చూపిస్తుంది.

సూర్యోదయం: ఆ ఒక్క దేశంలో రాత్రిపూట సూర్యోదయం.. కారణమేంటి? ఆ దేశం పేరు మీకు తెలుసా?

ఈ నక్షత్రం వయస్సు ఇప్పుడు కొన్ని వేల సంవత్సరాలు మాత్రమే అని అంటున్నారు. చుట్టుపక్కల ఉన్న వాయువు మరియు ధూళి నక్షత్రం యొక్క రెండు వైపుల నుండి వాయువుతో ఢీకొన్నందున హెర్బీస్ హాలో ఏర్పడిందని నాసా వెల్లడించింది.

ఈ నక్షత్రం బరువు మన సూర్యుడి బరువులో 8 శాతం మాత్రమేనని.. క్రమంగా సూర్యుడి ఆకారంలోకి మారుతుందని చెబుతున్నారు. కాగా, నాసా 2021లో జేమ్స్ వెబ్ టెలిస్కోప్‌ను నింగిలోకి పంపింది.ఈ టెలిస్కోప్ 2022లో తన పనిని ప్రారంభించనుంది.జేమ్స్ వెబ్ టెలిస్కోప్ ఇప్పటికే పలు గెలాక్సీల చిత్రాలను తీసి భూమిపైకి పంపింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *