వన్డే ర్యాంకింగ్స్: నంబర్ వన్ ర్యాంక్‌తో ప్రపంచకప్‌లో ఎవరు అడుగుపెడతారు..? అగ్రస్థానం కోసం మూడు జట్ల మధ్య పోటీ..?

వన్డేల్లో అగ్రస్థానానికి పోటీ

ఐసీసీ వన్డే ర్యాంకింగ్స్: అక్టోబర్ 5 నుంచి వన్డే ప్రపంచకప్‌కు భారత్ ఆతిథ్యం ఇవ్వనుంది.ఈ క్రమంలో వన్డే ర్యాంకింగ్స్‌లో నంబర్‌వన్‌గా నిలిచి మెగా టోర్నీలోకి అడుగుపెట్టాలని మూడు జట్లు భావిస్తున్నాయి. ఆ జట్లు మరెవరో కాదు టీమ్ ఇండియా (టీమ్ ఇండియా), ఆస్ట్రేలియా (ఆస్ట్రేలియా), పాకిస్థాన్ (పాకిస్థాన్). గత కొద్ది రోజులుగా ఈ మూడు జట్ల మధ్య నంబర్ వన్ ర్యాంక్ కోసం మ్యూజికల్ చైర్స్ గేమ్ నడుస్తోంది. ఇటీవల ముగిసిన ఆసియా కప్ 2023లో సూపర్-4 దశలోనే నిష్క్రమించడంతో ఐసీసీ ప్రకటించిన వన్డే ర్యాంకింగ్స్‌లో పాకిస్థాన్ అగ్రస్థానాన్ని కైవసం చేసుకోవడం గమనార్హం.

ఇక ఆసియా కప్ గెలిచిన భారత్ రెండో స్థానానికే పరిమితమైంది. ఆస్ట్రేలియా మూడు వద్ద కొనసాగుతోంది. ఈ మూడు జట్ల మధ్య పాయింట్ల వ్యత్యాసం చాలా తక్కువగా ఉండటం, వన్డే ప్రపంచకప్‌కు ముందు భారత్, ఆస్ట్రేలియా మూడు వన్డేల సిరీస్ ఆడనున్న నేపథ్యంలో మరోసారి ర్యాంకింగ్స్‌లో మార్పులు రావడం ఖాయంగా కనిపిస్తోంది.

సెప్టెంబరు 14న వన్డే ర్యాంకింగ్స్‌లో ఆస్ట్రేలియా నంబర్‌వన్‌గా ఉంది.అయితే దక్షిణాఫ్రికాతో జరిగిన ఐదు వన్డేల సిరీస్‌ను 3-2 తేడాతో కోల్పోయింది. పాకిస్థాన్ 114.899 రేటింగ్ పాయింట్లతో మొదటి ర్యాంక్‌ను పొందింది. కాగా, ఆసియా కప్‌లో బంగ్లాదేశ్ చేతిలో ఓడిన టీమిండియా 114.659 రేటింగ్ పాయింట్లతో రెండో స్థానంతో సరిపెట్టుకోవాల్సి వచ్చింది. ఆస్ట్రేలియా ఖాతాలో 113 రేటింగ్ పాయింట్లు ఉన్నాయి.

భారత్, ఆస్ట్రేలియాలకు అవకాశం..

వన్డే ప్రపంచకప్‌లో పాకిస్థాన్ జట్టు అగ్రస్థానంలో అడుగుపెట్టే అవకాశం లేదు. ఎందుకంటే ప్రపంచకప్‌కు ముందు ఆ జట్టు ఎలాంటి వన్డే మ్యాచ్‌లు ఆడదు. అదే సమయంలో భారత్, ఆస్ట్రేలియా జట్లు మూడు వన్డేల సిరీస్‌లో తలపడనున్నాయి. సెప్టెంబర్ 22 నుంచి టోర్నీ ప్రారంభం కానుంది.ఈ సిరీస్‌లో గెలిచిన జట్లకు నంబర్ వన్ ర్యాంక్ కైవసం చేసుకునే అవకాశం ఉంది. వన్డే ర్యాంకింగ్స్‌లో టీమ్‌ఇండియా నంబర్‌వన్‌గా నిలిస్తే మూడు ఫార్మాట్లలో ఒకేసారి నంబర్‌వన్ ర్యాంక్ సాధించిన జట్టుగా రికార్డులకెక్కుతుంది. ప్రస్తుతం టెస్టులు, టీ20ల్లో భారత్ నంబర్ వన్ ర్యాంక్ లో కొనసాగుతున్న సంగతి తెలిసిందే.

అశ్విన్: అక్షర్ పటేల్ గాయం.. అశ్విన్‌కు వరంగా మారనుందా..? రోహిత్ చెప్పింది అదేనా?

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *