ఈసారి CID “స్కిల్” ఫైబర్ నెట్ ప్రాజెక్ట్‌లో!

రూపాయి అవినీతికి ఆధారాలు లేకపోయినా.. తప్పుడు కేసులు పెట్టి ప్రతిపక్ష నేతలను అరెస్ట్ చేయడంలో సీఐడీకి పూర్తి నైపుణ్యం ఉంది. జోకర్ల మాదిరిగా ఆధారాలు లేవని సూటిగా చెబుతూ.. తప్పుడు ప్రచారం చేస్తున్న సీఐడీ అధికారులు.. ఓ కేసులో క్వాష్ పిటిషన్ పై విచారణ పూర్తి కాగానే మరో కేసును తెరపైకి తెచ్చారు. ఫైబర్ నెట్ ప్రాజెక్టులో చంద్రబాబు ప్రధాన నిందితుడు కావడంతో ఏపీ సీఐడీ ఏసీబీ కోర్టులో పీటీ వారెంట్ దాఖలు చేసింది.

ఈ పిటిషన్‌ను ఏసీబీ కోర్టు విచారణకు స్వీకరించింది. ఫైబర్ నెట్ ప్రాజెక్టులో రూ.121 కోట్ల నిధులు పోయినట్లు సిట్ చెబుతోంది. ఈ కేసు కూడా ఇప్పటిది కాదు. అధికారంలోకి రాగానే ఇచ్చారు. 2019లో పోస్ట్ చేయబడింది. 19 మందిపై CID కేసు నమోదు చేయబడింది. ఏ1గా వేమూరి హరి ప్రసాద్, ఏ2గా మాజీ ఎండీ సాంబశివరావు పేర్కొన్నారు. వారిని అరెస్టు చేశారు. ఆ కేసులో అందరూ బెయిల్‌పై విడుదలయ్యారు. ఇప్పటి వరకు జరిగిన విచారణలో ఏం తేలిందో తెలియరాలేదు. ఛార్జ్ షీట్ కూడా దాఖలు చేయలేదు. అయితే ఇప్పుడు చంద్రబాబు పాత్రను గుర్తించి, పగతో పిచ్చి పట్టిన వారిలా.. పీటీ వారెంట్లతో వెళ్లిపోయారు. వేమూరి హరిప్రసాద్ చంద్రబాబుకు అత్యంత సన్నిహితుడని సీఐడీ చెబుతోంది. అందుకే చంద్రబాబు పాత్రను సీఐడీ గుర్తించిందని అంటున్నారు.

అయితే క్లోజ్ ఫ్రెండ్ గా ఉండడం అంటే ఏమిటి. సన్నిహితంగా ఉంటే.. ఎక్కడ నేరం జరిగిందో, చంద్రబాబుకు ఎక్కడ లాభం జరిగిందో.. ప్రభుత్వానికి ఎక్కడ నష్టం జరిగిందో చెప్పాలి. ఈ విషయంలోనూ చంద్రబాబును తప్పుపట్టడమే కాదు.. అక్రమ మార్గంలో టెర్రా సాఫ్ట్ కు స్టాంపులు ఇచ్చారు. నిబంధనలకు విరుద్ధంగా టెండర్ గడువును వారం రోజులు పొడిగించారు. బ్లాక్ లిస్ట్‌లో ఉన్న టెర్రా సాఫ్ట్‌కు టెండర్ దక్కేలా మేమూరి చక్రం తిప్పారు. ఫైబర్ నెట్ ఫేజ్-1లో రూ.320 కోట్లకు టెండర్లు వేయగా.. రూ. 121 కోట్లు నష్టం వాటిల్లింది. ఇలాంటి కబుర్లతో స్కిల్ డెవలప్‌మెంట్ ప్రాజెక్టుపై తప్పుడు ప్రచారం చేశారు. ఇప్పుడు క్వాష్ పిటిషన్ విషయానికి వచ్చింది. అధికారం ఇచ్చింది… అందరి మీదా తప్పుడు కేసులు బనాయిద్దామనుకున్నట్టు సీన్ మరిచిపోయారు. అంతేకాదు వీటిపై అసెంబ్లీలో చర్చిస్తామన్నారు.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

పోస్ట్ ఈసారి CID “స్కిల్” ఫైబర్ నెట్ ప్రాజెక్ట్‌లో! మొదట కనిపించింది తెలుగు360.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *