ఆసియా క్రీడలు 2023: తొలి మ్యాచ్‌లో ఉత్కంఠ.. మంగోలియా 15 పరుగులకు ఆలౌట్

చైనాలోని హాంగ్‌జౌలో శనివారం, సెప్టెంబర్ 23న ఆసియా క్రీడలు అధికారికంగా ప్రారంభం కానున్నాయి. అయితే.. అంతకుముందే క్రికెట్, వాలీబాల్, బీచ్ వాలీబాల్, ఫుట్‌బాల్ సహా అనేక క్రీడలు ప్రారంభమయ్యాయి.

ఆసియా క్రీడలు 2023: తొలి మ్యాచ్‌లో ఉత్కంఠ.. మంగోలియా 15 పరుగులకు ఆలౌట్

మంగోలియా vs ఇండోనేషియా

ఆసియా క్రీడలు: ఆసియా క్రీడలు చైనాలోని హాంగ్‌జౌ నగరంలో సెప్టెంబర్ 23 శనివారం నుంచి అధికారికంగా ప్రారంభం కానున్నాయి. అయితే.. అంతకుముందే క్రికెట్, వాలీబాల్, బీచ్ వాలీబాల్, ఫుట్‌బాల్ సహా అనేక క్రీడలు ప్రారంభమయ్యాయి. నేటి నుంచి మహిళల క్రికెట్ మ్యాచ్‌లు ప్రారంభమయ్యాయి. ఆరంభ మ్యాచ్‌లో ఇండోనేషియా జట్టు అద్భుత ప్రదర్శన చేసింది. మంగోలియా జట్టు కేవలం 15 పరుగులకే ఆలౌటైంది.

ఈ మ్యాచ్‌లో తొలుత బ్యాటింగ్ చేసిన ఇండోనేషియా జట్టు నిర్ణీత 20 ఓవర్లలో నాలుగు వికెట్ల నష్టానికి 187 పరుగులు చేసింది. అదనపు రూపంలో 49 పరుగులు ఉండటం గమనార్హం. మంగోలియన్ బౌలర్లు 38 వైడ్లు సాధించారు. ఆ తర్వాత భారీ లక్ష్యాన్ని ఛేదించేందుకు బరిలోకి దిగిన మంగోలియా 10 ఓవర్లలో 15 పరుగులకే కుప్పకూలింది. ఏడుగురు ఆటగాళ్లు డకౌట్ అయ్యారు. ఎక్స్ ట్రాల రూపంలో వచ్చిన ఐదు పరుగులే అత్యధిక స్కోరు. మ్యాచ్ ఓడిపోవడంతో మంగోలియన్ మహిళా క్రికెటర్లు కన్నీళ్లు పెట్టుకున్నారు.

మంగోలియా కోచ్ డేవిడ్ తలాల్లా మాట్లాడుతూ.. తన యువ జట్టును చూసి గర్విస్తున్నా. వారి సగటు వయసు 19 ఏళ్లు మాత్రమేనని, క్రికెట్ ఆడేందుకు తగినంత వనరులు లేవని చెప్పాడు. జట్టులోని సగానికి పైగా ఆటగాళ్లు మంగోలియాను వదిలి కృత్రిమ పిచ్‌లపై ఆడలేదని గుర్తుంచుకోవాలి. తొలిసారిగా వారు పచ్చిక పిచ్‌లపై ఆడారని చెప్పారు.

ICC World Cup 2023: పాకిస్థాన్ మ్యాచ్.. ఉప్పల్‌లో ప్రేక్షకులకు నో ఎంట్రీ..!

మంగోలియన్ ప్లాంట్ కిట్‌ను ఆస్ట్రేలియా నుండి సెకండ్ హ్యాండ్‌గా కొనుగోలు చేశారని, తమ వద్ద ఉన్న నాలుగు బ్యాటర్లను ఫ్రెంచ్ రాయబారి విరాళంగా ఇచ్చారని ఆయన చెప్పారు. “మేము 15 పరుగులే చేశామని నాకు తెలుసు. కానీ మా అమ్మాయిల్లో ఎవరికీ రెండేళ్లకు పైగా క్రికెట్ ఆడిన అనుభవం లేదు. మా జట్టులో 12 మంది మాత్రమే ఉన్నారు.’ అంతకు మించి తీసుకురాలేనని చెప్పిన డేవిడ్.. గత ఐదు వారాల నుంచి జట్టుకు కోచ్‌గా పనిచేస్తున్నానని.. ఆరు నెలల క్రితం వరకు మంగోలియన్లు క్రికెట్ ఆడతారని తనకు తెలియదని చెప్పాడు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *