గణేష్ చతుర్థి 2023 : రూ.2.5 కోట్ల విలువైన నాణేలతో వినాయకుని అలంకరణ

ఏ రూపంలోనైనా రూపాంతరం చెందగల గణనాధుడు వివిధ రూపాల్లో ఆకట్టుకుంటున్నాడు. పుష్పాలు, రుద్రాక్షలు, కరెన్సీలతో అలంకరించిన లంబోదరుడు భక్తులను విశేషంగా ఆకట్టుకుంటున్నాడు. కోట్లాది రూపాయల కరెన్సీ ఉన్న గణనాధుడు భక్తుల నుంచి పూజలు అందుకుంటున్నాడు.

గణేష్ చతుర్థి 2023 : రూ.2.5 కోట్ల విలువైన నాణేలతో వినాయకుని అలంకరణ

కరెన్సీ నోట్లు మరియు నాణేలతో గణపతి

గణేష్ చతుర్థి 2023 నాణేలు గణేష్ : గణేష్ చతుర్థి నాణేలు వివిధ ఆకారాలలో కొలుస్తారు. వినాయకుడిని పూలు, కరెన్సీలు, డ్రై ఫ్రూట్స్, పండ్లు, రుద్రాక్షలు, సుగంధ ద్రవ్యాలు మరియు కూరగాయలు వంటి అనేక రకాలుగా పూజిస్తారు. వినాయక చవితి రాగానే వినూత్న ఆకృతుల్లో వినాయకులు సోషల్ మీడియాలో వైరల్‌గా మారారు. ఇలాంటి వినూత్నమైన గణసాధుడు భక్తులను విశేషంగా ఆకట్టుకుంటున్నాడు.

అలాంటి వినాయకుడు సోషల్ మీడియాలో సందడి చేస్తున్నాడు. గణేష్ చతుర్ధతి సందర్భంగా బెంగళూరులోని జేపీ నగర్‌లోని శ్రీ సత్యగణపతి ఆలయంలో గణేశుడిని రూ.2.5 కోట్ల విలువైన నాణేలతో అలంకరించారు. సోమవారం (సెప్టెంబర్ 18, 2023), వినాయక చవితి పండుగ సందర్భంగా కర్ణాటక వినాయక ఉత్సవాలతో సందడి చేసింది. ఆలయాలకు భక్తులు పోటెత్తారు.

గణేష్ ఆలయం : రూ.65 లక్షల విలువైన కరెన్సీ నోట్లతో గణేష్ ఆలయ అలంకరణ

ఇందులో భాగంగా బెంగళూరులోని జేపీ నగర్‌లోని శ్రీ గణపతి షిర్డీ సాయి ట్రస్ట్ ఆధ్వర్యంలో నిర్వహిస్తున్న ఈ ఆలయంలో గణపతిని రూ.5, 10, 20 రూపాయల నాణేలు, రూ.10, 20, 50, 100, 200, 500 రూపాయల నోట్లతో అలంకరించారు. వీటి మొత్తం విలువ 2.5 కోట్లు కావడం గమనార్హం. 150 మంది భక్తులు లంబోదురుడిని నాణేలతో అలంకరించారు. గణేశుడి విగ్రహ భద్రత కోసం సీసీ కెమెరాలు ఏర్పాటు చేశారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *