హామీలపై ప్రజలను ఒప్పించడమే కాంగ్రెస్ పెద్ద పని

తెలంగాణలో కాంగ్రెస్ పార్టీ ఆరు హామీలను ప్రకటించింది. ఇది గ్యారెంటీ కార్డులు ఇస్తున్న ప్రజలకు వెళ్తోంది. తెలంగాణలో సంక్షేమ పథకాలు మెప్పించాలంటే… ఆషామాషీ కాదు. సంక్షేమంలో కేసీఆర్ ది ప్రత్యేక శైలి. పథకాల లబ్ధిదారులకు లక్షలు ఇస్తున్నాడు. పథకాల లబ్ధిదారుల స్థితి రావాలి కానీ లక్షలు వచ్చి పడతాయి. దళితుల బంధు నుంచి గృహలక్ష్మి పథకం వరకు ఇదే హై రేంజ్. మరి అంత రేంజ్ హిట్ కొట్టాలంటే ఇతర పార్టీలు అంతకు మించిన ప్రయత్నం చేయాలి.

కర్ణాటకలో కాంగ్రెస్ పార్టీ ప్రకటించిన హామీలతో ఆ పార్టీ విజయం సాధించింది. సోనియా గాంధీ తెలంగాణలోనే అదే పాచిక వేశారు. కేసీఆర్ ప్రకటించిన సంక్షేమ పథకాల ముందు ఈ హామీలు నిలుస్తాయా లేదా అన్న విషయం పక్కన పెడితే… మెజారిటీ ప్రజలకు ఆశలు కల్పించడంలో కాంగ్రెస్ పార్టీ విజయం సాధించిందని భావించవచ్చు. మహిళా శక్తి పథకం కింద ప్రతి మహిళకు రెండున్నర వేలు ఇస్తామని ప్రకటించారు. ఐదు వందల రూపాయలకే సిలిండర్, ఆర్టీసీ బస్సుల్లో ఉచిత ప్రయాణం మరింత ఆకర్షణీయంగా ఉంది. ఇవే కాకుండా కాంగ్రెస్ ప్రకటించిన ఇతర పథకాలు బీఆర్ ఎస్ పార్టీ అమలు చేస్తున్న పథకాలకు కొనసాగింపు లాంటివే.

అయితే ఇక్కడే ట్విస్ట్‌ ఉంది. కేసీఆర్ ప్రకటించిన పథకాలు అందరికీ చేరవు. వంద మందిలో కొందరికి ఇస్తారు. అందరూ ఆశగా ఎదురు చూస్తున్నారు. ఎన్నికలు వస్తే మళ్లీ కేసీఆర్ రాకపోతే ఆ పథకాలు రావని భయపడి బీఆర్ ఎస్ కు ఓటేస్తారన్నారు. ఈ పరిస్థితిని మార్చేందుకు పథకాలు అందరికీ వస్తాయని చెప్పేందుకు కాంగ్రెస్ కొత్త ప్లాన్ వేసింది. హామీ కార్డుల పంపిణీ కూడా అంతే. సభ ముగిసిన వెంటనే కాంగ్రెస్ నేతలంతా ప్రజల్లోకి వెళ్లి ప్రతి ఇంటికి హామీ కార్డు పంపనున్నారు. కేసీఆర్ లాగా కాకుండా.. తాము ఇచ్చే కార్డుతో.. కాంగ్రెస్ రాగానే అన్ని పథకాలు అందజేస్తామని భరోసా ఇస్తున్నారు.

ఐదారు స్కీమ్‌లను కాకుండా ఒక్క పథకాన్ని నమ్మితే ఓట్ల వరద కురిపిస్తారు. కాంగ్రెస్ ప్రకటించిన ఆరు వాగ్దానాలలో ఇలాంటి పథకం ఒకటి కాదా. ..కొద్ది రోజుల్లో ప్రజల నుంచి వచ్చే ఫీడ్ బ్యాక్ ద్వారా క్లారిటీ రానుంది.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

పోస్ట్ హామీలపై ప్రజలను ఒప్పించడమే కాంగ్రెస్ పెద్ద పని మొదట కనిపించింది తెలుగు360.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *