కెనడా దౌత్యవేత్త: కెనడా కేంద్రం రోజురోజుకు విస్తరిస్తోంది

చివరిగా నవీకరించబడింది:

కెనడా కేంద్రంగా ఖలిస్తాన్‌పై నానాటికీ విస్తరిస్తున్న భావన దౌత్యపరమైన ఉద్రిక్తతలకు ఆజ్యం పోస్తోంది. కెనడా, భారత దేశాలు దౌత్యవేత్తలను బహిష్కరించడం ప్రారంభించాయి. ఈ క్రమంలో కెనడాలోని భారత దౌత్యవేత్తను బహిష్కరించారు.

కెనడా దౌత్యవేత్త: కెనడా దౌత్యవేత్తను భారత్ బహిష్కరించింది

కెనడియన్ దౌత్యవేత్త: కెనడా కేంద్రంగా ఖలిస్తాన్‌పై నానాటికీ విస్తరిస్తున్న భావన దౌత్యపరమైన ఉద్రిక్తతలకు ఆజ్యం పోస్తోంది. కెనడా, భారత దేశాలు దౌత్యవేత్తలను బహిష్కరించడం ప్రారంభించాయి. ఈ క్రమంలో కెనడాలోని భారత దౌత్యవేత్తను బహిష్కరించారు. కెనడాలోని ఇండియన్ ఎంబసీ రీసెర్చ్ అండ్ అనాలిసిస్ వింగ్ హెడ్‌ని దేశం విడిచి వెళ్లాలని ఆ దేశ ప్రభుత్వం ఆదేశించింది. దీనిపై స్పందించిన మోదీ ప్రభుత్వం ఐదు రోజుల్లోగా దేశం విడిచి వెళ్లాలని కెనడా హైకమిషన్ కార్యాలయంలో పనిచేస్తున్న సీనియర్ దౌత్యవేత్తను ఆదేశించింది. మన దేశ అంతర్గత వ్యవహారాల్లో జోక్యం చేసుకుంటున్నారని, దేశ వ్యతిరేక కార్యకలాపాలకు పాల్పడుతున్నారని కెనడా హైకమిషనర్‌ను పిలిపించి మన విదేశాంగ మంత్రిత్వ శాఖ తీవ్ర నిరసన వ్యక్తం చేసింది.

కెనడా ప్రధాని ఆరోపణలు.. (కెనడా దౌత్యవేత్త)

ఈ ఏడాది జూన్‌లో ఖలిస్తాన్ సానుభూతిపరుడు, ఖలిస్తాన్ టైగర్ ఫోర్స్ నాయకుడు హర్దీప్ సింగ్ నిజ్జర్ హత్య వెనుక భారత ఏజెంట్ల హస్తం ఉందని కెనడా ప్రధాని జస్టిన్ ట్రూడో ఆరోపించారు. బ్రిటిష్ కొలంబియాలోని సర్రేలోని గురుద్వారా సాహిబ్ ప్రాంగణంలో నిజ్జర్‌ను గుర్తు తెలియని దుండగులు కాల్చి చంపారు. భారత్‌లో మోస్ట్ వాంటెడ్ టెర్రరిస్టుల జాబితాలో ఉన్న నిజ్జర్ తలపై రూ.10 లక్షల రివార్డు ఉంది. ట్రూడో ఆరోపణల నేపథ్యంలో కెనడా ఈ కేసు దర్యాప్తును ముమ్మరం చేసింది. భారత దౌత్యవేత్తను బహిష్కరించింది. కెనడాలోని ఇండియన్ ఎంబసీ ఇంటెలిజెన్స్ విభాగం అధిపతి పవన్ కుమార్ రాయ్‌ను బహిష్కరిస్తున్నట్లు విదేశాంగ మంత్రి మెలానీ జాలీ ప్రకటించారు.

అయితే కెనడా ఆరోపణలను భారత విదేశాంగ మంత్రిత్వ శాఖ ఖండించింది. కెనడాలో ఆశ్రయం పొంది భారత సార్వభౌమత్వానికి ముప్పుగా మారిన ఖలిస్తానీ ఉగ్రవాదులు, తీవ్రవాదుల నుంచి దృష్టి మరల్చేందుకే ఇలాంటి నిరాధార ఆరోపణలు చేస్తున్నారని విదేశీ వ్యవహారాల మంత్రిత్వ శాఖ పేర్కొంది. గతంలోనూ కెనడా ప్రధాని మోదీపై ఇలాంటి ఆరోపణలు చేశారని, సుదీర్ఘకాలంగా కొనసాగుతున్న ఖలిస్తానీ వివాదంపై భారత్ చేస్తున్న డిమాండ్లపై కెనడా ప్రభుత్వం ఎలాంటి చర్యలు తీసుకోకపోవడం ఆందోళన కలిగిస్తోందని భారత విదేశాంగ శాఖ చెబుతోంది. .


ఇది కూడా చదవండి:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *