భారత్-కెనడా: ఖలిస్తానీ ఉగ్రవాది చిచ్చు.. కెనడా ఆరోపణలను భారత్ ఖండించింది

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-19T11:03:32+05:30 IST

భారత్, కెనడాల మధ్య దౌత్య సంబంధాలు మరింత దెబ్బతిన్నాయి. ఖలిస్థాన్ ఉగ్రవాదిని హతమార్చడంలో తమ పాత్ర ఉందంటూ కెనడా ప్రధాని జస్టిన్ ట్రూడో చేసిన ఆరోపణలను భారత్ తోసిపుచ్చింది.

భారత్-కెనడా: ఖలిస్తానీ ఉగ్రవాది చిచ్చు.. కెనడా ఆరోపణలను భారత్ ఖండించింది

భారత్, కెనడాల మధ్య దౌత్య సంబంధాలు మరింత దెబ్బతిన్నాయి. ఖలిస్థాన్ ఉగ్రవాదిని హతమార్చడంలో తమ పాత్ర ఉందంటూ కెనడా ప్రధాని జస్టిన్ ట్రూడో చేసిన ఆరోపణలను భారత్ తోసిపుచ్చింది. ఈ ఏడాది జూన్‌లో ఖలిస్తాన్‌కు మద్దతుగా నిలిచి భారత ప్రభుత్వం ఉగ్రవాదిగా గుర్తించిన హర్దీప్ సింగ్ నిజ్జర్‌ను కెనడాలో దారుణంగా హత్య చేసిన సంగతి తెలిసిందే. సర్రేలోని గురుద్వారా సమీపంలో హర్దీప్ సింగ్ నిజ్జర్‌ను గుర్తు తెలియని వ్యక్తులు కాల్చి చంపారు. దీంతో ఆ దేశ పార్లమెంట్ వేదికపై కెనడా ప్రధాని జస్టిన్ ట్రూడో భారత్ పై సంచలన ఆరోపణలు చేశారు. ఈ హత్య భారత్‌కు సంబంధించినదని తమ వద్ద సమాచారం ఉందని వ్యాఖ్యానించారు. కెనడాలో తమ పౌరుడు హర్దీప్ సింగ్ నిజ్జర్‌ను హత్య చేయడం తమ సార్వభౌమాధికారంపై దాడిగా ఆయన అభివర్ణించారు. కెనడా విదేశాంగ మంత్రి కూడా భారత్‌పై ఆరోపణలు చేశారు. అంతటితో ఆగకుండా కెనడాలోని భారత దౌత్యవేత్తను బహిష్కరించారు.

దీంతో కెనడా ఆరోపణలపై భారత్ స్పందించింది. కెనడా ఆరోపణలను ఖండిస్తూ భారత విదేశాంగ మంత్రిత్వ శాఖ ఒక ప్రకటన విడుదల చేసింది. కెనడా ప్రధాని తమ పార్లమెంట్‌లో చేసిన ప్రకటనను, వారి విదేశాంగ మంత్రి చేసిన ప్రకటనను కూడా చూశాం. కెనడా ఆరోపణలను ఖండించింది. కెనడాలో హింసలో భారత ప్రభుత్వం ప్రమేయం ఉందన్న ఆరోపణలు నిరాధారమైనవి. మనది ప్రజాస్వామ్యంతో చట్టబద్ధమైన పాలన పట్ల బలమైన నిబద్ధత.కెనడాలో ఆశ్రయం పొందిన ఖలిస్తానీ ఉగ్రవాదులు మరియు తీవ్రవాదుల నుండి దృష్టిని మరల్చేందుకు ఇటువంటి నిరాధార ఆరోపణలు ప్రయత్నిస్తాయి.భారత సార్వభౌమాధికారం మరియు ప్రాదేశిక సమగ్రతకు ముప్పు వాటిల్లుతుంది.ఈ సమస్యపై కెనడా ప్రభుత్వం యొక్క నిష్క్రియాపరత్వం చాలా కాలంగా మూలాధారంగా ఉంది. నిరంతర ఆందోళన.కెనడా రాజకీయ ప్రముఖులు ఇటువంటి సమస్యల పట్ల బహిరంగంగా సానుభూతి వ్యక్తం చేయడం తీవ్ర ఆందోళన కలిగిస్తోంది.హత్య, మానవ అక్రమ రవాణా మరియు వ్యవస్థీకృత నేరాలతో సహా అనేక చట్టవిరుద్ధ కార్యకలాపాలకు చోటు కల్పించడం కెనడాలో కొత్త కాదు. భారత ప్రభుత్వాన్ని అనుసంధానించే ప్రయత్నాలను మేము తిరస్కరిస్తున్నాము ఇటువంటి పరిణామాలకు సంబంధించి, తమ గడ్డపై కార్యకలాపాలు సాగిస్తున్న భారత వ్యతిరేక అంశాలన్నింటిపై వేగంగా మరియు సమర్థవంతమైన చట్టపరమైన చర్యలు తీసుకోవాలని మేము కెనడా ప్రభుత్వాన్ని కోరుతున్నాము, ”అని పేర్కొంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-19T11:03:32+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *