పవన్ కళ్యాణ్ : మహిళా రిజర్వేషన్ బిల్లుపై పవన్ కళ్యాణ్ స్పందన

చట్టసభల్లో మహిళలకు 33 శాతం సీట్లు ఇవ్వాలని, ఈ బిల్లు కేవలం వాగ్దానాలు, నినాదాలకే పరిమితం కాకుండా సాకారం చేయడంలో మోదీ చిత్తశుద్ధిని ప్రదర్శించారు.

పవన్ కళ్యాణ్ : మహిళా రిజర్వేషన్ బిల్లుపై పవన్ కళ్యాణ్ స్పందన

పవన్ కళ్యాణ్..మహిళా రిజర్వేషన్ బిల్లు: మహిళా రిజర్వేషన్ బిల్లుపై జనసేన అధినేత పవన్ కళ్యాణ్ స్పందించారు. మహిళా రిజర్వేషన్ బిల్లుకు కేంద్ర మంత్రివర్గం ఆమోదం తెలపడంపై జనసేనాని హర్షం వ్యక్తం చేశారు. ప్రధానమంత్రి నరేంద్ర మోదీ క్యాబినెట్ (పీఎం నరేంద్ర మోదీ కేబినెట్) కీలక నిర్ణయం తీసుకుంది. మహిళా రిజర్వేషన్‌ బిల్లుకు కేబినెట్‌ ఆమోదం తెలిపింది. కేంద్ర ప్రభుత్వం మహిళా రిజర్వేషన్‌ బిల్లును పార్లమెంట్‌ ప్రత్యేక సమావేశాల్లో ప్రవేశపెట్టనుంది. ఎన్నో ఏళ్లుగా పెండింగ్‌లో ఉన్న ఈ బిల్లును ప్రధాని మోదీ ప్రభుత్వం విడుదల చేస్తుందని దేశ వ్యాప్తంగా మహిళలు ఆశిస్తున్నారు. మహిళా బిల్లుకు మోదీ మంత్రివర్గం ఆమోదం తెలపడంతో సంతోషం నెలకొంది.

ఇప్పటికే పలువురు సెలబ్రిటీలు తమ ఆనందాన్ని, అభిప్రాయాలను ట్వీట్ల ద్వారా పంచుకుంటున్నారు. ఈ కార్యక్రమంలో జన సేనాని స్పందిస్తూ..’ చట్టసభల్లో మహిళా ప్రాతినిధ్యాన్ని పెంచాలన్న వనితా లోకం ఆకాంక్ష నెరవేరే రోజులు దగ్గరలోనే ఉన్నాయి. అవసరమైన మహిళా రిజర్వేషన్ బిల్లుకు కేంద్ర కేబినెట్ ఆమోదం తెలపడం, ప్రస్తుతం జరుగుతున్న పార్లమెంట్ సమావేశాల్లో ప్రవేశపెట్టాలని నిర్ణయించడం హర్షణీయం. క్యాబినెట్ మీటింగ్‌లో ఈ చారిత్రాత్మక బిల్లును ఆమోదించడానికి కృషి చేసినందుకు ప్రధాన మంత్రి శ్రీ నరేంద్ర మోదీని నేను హృదయపూర్వకంగా అభినందిస్తున్నాను.

చట్టసభల్లో మహిళలకు 33 శాతం సీట్లు ఇవ్వాలని, ఈ బిల్లు కేవలం వాగ్దానాలు, నినాదాలకే పరిమితం కాకుండా సాకారం చేయడంలో మోదీ చిత్తశుద్ధిని ప్రదర్శించారు. ఈ బిల్లు చట్టసభల్లో ఆమోదం పొందితే మహిళా రాజకీయ సాధికారత కచ్చితంగా సాధ్యమవుతుంది. సంక్షేమం, అభివృద్ధితో పాటు మహిళా రక్షణ, విద్య, వైద్యం వంటి అంశాలపై మహిళా ప్రతినిధులు విలువైన చర్చలు జరపవచ్చు. కావున శాసనమండలి సభ్యులు ఈ బిల్లును ఏకగ్రీవంగా ఆమోదిస్తారని ఆశిస్తున్నాను. పవన్ కళ్యాణ్ జనసేన అన్నారు. అని జనసేన పార్టీ ట్వీట్‌లో పవన్ పేర్కొన్నారు.

పూనమ్ కౌర్ : మహిళా రిజర్వేషన్ బిల్లుపై నటి పూనమ్ కౌర్ చేసిన ట్వీట్ వైరల్‌గా మారింది

దీర్ఘకాలంగా పెండింగ్‌లో ఉన్న మహిళా రిజర్వేషన్ బిల్లును ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ మంత్రివర్గం ఆమోదించడమే కాకుండా, మంగళవారం (సెప్టెంబర్ 19, 2023) పార్లమెంటులో ప్రవేశపెట్టబడుతుంది. 33 శాతం మహిళా రిజర్వేషన్ బిల్లును ప్రభుత్వం తీసుకువస్తుందని చెప్పారు. ఇందులో సభ్యుల వాటా 14.94 శాతం. రాజ్యసభలో వీరి ప్రాతినిధ్యం 14.05 శాతం. హిమాచల్ ప్రదేశ్‌లో ఒకే ఒక్క మహిళా ఎమ్మెల్యే ఉన్నారు. ఇక ఆంధ్రప్రదేశ్, తెలంగాణ సహా 19 రాష్ట్రాల అసెంబ్లీల్లో మహిళా ప్రతినిధుల వాటా 10 శాతం లోపే ఉంది. మహిళా ప్రాతినిధ్యం పెరుగుతుంది.

1996లో తొలిసారిగా మహిళా రిజర్వేషన్‌ బిల్లును పార్లమెంట్‌లో ప్రవేశపెట్టినా ఆమోదం పొందలేదు. 2008లో మళ్లీ రాజ్యసభలో బిల్లు ప్రవేశపెట్టగా, 2010లో ఆమోదం పొందింది.కానీ లోక్‌సభలో మాత్రం దాదాపు కొన్నేళ్లపాటు పక్కన పెట్టేశారు. 2019 ఎన్నికల్లో ఇచ్చిన హామీ మేరకు మోదీ ప్రభుత్వం ఈ బిల్లును మళ్లీ సభలో ప్రవేశపెట్టనుంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *