కేఎల్ రాహుల్: కేఎల్ రాహుల్ కెప్టెన్సీలో టీమిండియా ఎన్ని వన్డేలు గెలిచింది..?

ఆస్ట్రేలియాతో మూడు వన్డేల సిరీస్‌కు బీసీసీఐ సోమవారం భారత జట్టును ప్రకటించింది. తొలి రెండు వన్డేలకు రోహిత్ శర్మ, విరాట్ కోహ్లీ, హార్దిక్ పాండ్యాలకు విశ్రాంతినిచ్చారు.

కేఎల్ రాహుల్: కేఎల్ రాహుల్ కెప్టెన్సీలో టీమిండియా ఎన్ని వన్డేలు గెలిచింది..?

కేఎల్ రాహుల్ కెప్టెన్సీ రికార్డు

కేఎల్ రాహుల్ కెప్టెన్సీ రికార్డు: ఆస్ట్రేలియాతో జరిగే మూడు వన్డేల సిరీస్‌కు బీసీసీఐ సోమవారం భారత జట్టును ప్రకటించింది. తొలి రెండు వన్డేలకు రోహిత్ శర్మ, విరాట్ కోహ్లీ, హార్దిక్ పాండ్యాలకు విశ్రాంతినిచ్చారు. రెగ్యులర్ కెప్టెన్ రోహిత్ శర్మకు విశ్రాంతి ఇవ్వడంతో అతని స్థానంలో కేఎల్ రాహుల్ లీడ్‌ని తీసుకోనున్నారు. ఈ క్రమంలో రాహుల్ కెప్టెన్సీ రికార్డులపై నెటిజన్లు కన్నేశారు.

కెఎల్ రాహుల్ గతంలో చాలా సందర్భాలలో భారత జట్టుకు కెప్టెన్‌గా వ్యవహరించాడు. ఎన్నో విజయాలు కూడా అందించాడు. అతని నాయకత్వంలో భారత్ ఏడు వన్డేలు ఆడింది. నాలుగు మ్యాచ్‌లు గెలిచి మూడు మ్యాచ్‌ల్లో ఓడిపోయింది. కానీ గెలిచిన మ్యాచ్ లు జింబాబ్వేపైనే కావడం గమనార్హం. దక్షిణాఫ్రికాతో ఆడిన మూడు వన్డేల్లోనూ టీమిండియా ఓడిపోయింది. ఈ ఏడు మ్యాచ్‌ల్లో రాహుల్ బ్యాటర్‌గా విఫలమయ్యాడు. అతను 36 సగటుతో 115 పరుగులు మాత్రమే చేశాడు.

రాహుల్ మూడు టెస్టు మ్యాచ్‌లకు కూడా కెప్టెన్‌గా వ్యవహరించాడు. రెండు మ్యాచ్‌లు గెలిచిన టీమిండియా ఒక మ్యాచ్‌లో ఓడిపోయింది. టీ20ల్లో భారత్‌ ఒక మ్యాచ్‌లో మాత్రమే విజయం సాధించింది.

రీఎంట్రీ అదుర్స్..

అతను IPL 2023 సీజన్ మధ్యలో స్నాయువు గాయంతో బాధపడ్డాడు. దీంతో అతడు టీమిండియాకు దూరమయ్యాడు. శస్త్ర చికిత్స చేసి కోలుకున్నాడు. ఆసియా కప్‌లో పాకిస్థాన్‌తో జరిగిన కీలక మ్యాచ్‌లో పూర్తి ఫిట్‌నెస్ సాధించి రీఎంట్రీ ఇచ్చాడు. ఈ మ్యాచ్‌లో సెంచరీతో సత్తా చాటాడు. తనపై వచ్చిన విమర్శలకు ఒకే ఒక్క ఇన్నింగ్స్‌లో సమాధానమిచ్చాడు. ఆ తర్వాత బంగ్లాదేశ్‌ను కూడా పట్టించుకోలేదు. ఈ క్రమంలో ఆస్ట్రేలియాతో వన్డే సిరీస్‌కు కెప్టెన్‌గా ఎంపికయ్యాడు. వన్డే ప్రపంచకప్‌లో మిడిల్ ఆర్డర్‌లో రాహుల్ కీలక పాత్ర పోషిస్తాడని పలువురు మాజీ క్రికెటర్లు అభిప్రాయపడ్డారు. దాదాపు 12 ఏళ్ల తర్వాత భారత్ మరోసారి ప్రపంచకప్‌ను ముద్దాడాలని ఓ సగటు భారతీయ క్రికెట్ అభిమాని కోరుకుంటున్నాడు.

సంజు శాంసన్: జట్టులో చోటు.. సంజు శాంసన్ వరుస పోస్టులు..

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *