ఆసియా క్రీడలు 2023: ఆసియా క్రీడల్లో టీమ్ ఇండియా మ్యాచ్‌ల షెడ్యూల్ ఇదే..!!

ఆసియా క్రీడలు 2023 చైనాలో జరగనుంది. క్రికెట్ కు సంబంధించి ఈ నెల 19 నుంచి మ్యాచ్ లు జరగనున్నాయి. ఆసియా క్రీడల్లో మహిళల క్రికెట్ ఈవెంట్ సెప్టెంబర్ 19 నుంచి ప్రారంభం కానుంది. షెడ్యూల్ ప్రకారం ఫైనల్ మ్యాచ్ సెప్టెంబర్ 26న.. పురుషుల క్రికెట్ ఈవెంట్ సెప్టెంబర్ 27 నుంచి.. ఫైనల్ మ్యాచ్ అక్టోబర్ 7న జరగనుంది. క్వార్టర్ ఫైనల్లో టీమ్ ఇండియా నేరుగా తలపడనుంది. మెరుగైన ర్యాంకింగ్ కారణంగా టీమ్ ఇండియా క్వార్టర్ ఫైనల్ లోనే ఆడుతుంది. అక్టోబర్ 3న జరిగే క్వార్టర్ ఫైనల్లో భారత జట్టు గెలిస్తే.. అక్టోబర్ 6న సెమీస్ ఆడనుంది.అక్కడ కూడా గెలిస్తే అక్టోబరు 7న జరిగే ఫైనల్ పోరులో అమీతుమీ తేల్చుకోనుంది.ఆసియాలో టీమ్ ఇండియా కెప్టెన్ గా రుతురాజ్ గైక్వాడ్ ఆటలు. ఆసియా క్రీడల్లో ఆసియా కప్‌లో ఆడిన పాకిస్థాన్, శ్రీలంక, బంగ్లాదేశ్ జట్లు కూడా భారత్‌తో పోటీ పడనున్నాయి. ఆయా జట్లు నేరుగా క్వార్టర్ ఫైనల్ కూడా ఆడనున్నాయి.

ఇది కూడా చదవండి: IND Vs AUS: బీసీసీఐ కీలక నిర్ణయం.. టీం ఇండియా కెప్టెన్‌గా కేఎల్ రాహుల్

క్వార్టర్ ఫైనల్‌కు ముందు ఆసియా క్రీడలకు గ్రూప్ దశ ఉంది. తొమ్మిది జట్లను మూడు గ్రూపులుగా విభజించారు. గ్రూప్ Aలో నేపాల్, మంగోలియా మరియు మాల్దీవులు ఉన్నాయి. గ్రూప్ Bలో జపాన్, కాంబోడియా మరియు హాంకాంగ్ ఉన్నాయి. గ్రూప్-సిలో మలేషియా, సింగపూర్ మరియు థాయ్‌లాండ్ ఉన్నాయి. టోర్నీలోని అన్ని మ్యాచ్‌లు టీ20 ఫార్మాట్‌లో జరగనున్నాయి. కాగా, ఆసియా క్రీడల కోసం భారత క్రికెట్ జట్టు కొత్త జెర్సీలో కనిపించనుంది. సాధారణ జెర్సీతో పోలిస్తే ఈ జెర్సీ చాలా భిన్నంగా కనిపిస్తుంది. ఆసియా క్రీడలకు వెళ్లనున్న టీమ్‌ఇండియాలో రుతురాజ్ గైక్వాడ్, యశ్వీ జైశ్వాల్, రాహుల్ త్రిపాఠి, తిలక్ వర్మ, రింకూ సింగ్, జితేష్ శర్మ (వికెట్ కీపర్), ప్రభ్ సిమ్రాన్ సింగ్ (వికెట్ కీపర్), శివమ్ దూబే, వాషింగ్టన్ సుందర్, షాబాజ్ అహ్మద్, రవి బిష్ణోయ్, అవేశ్ ఉన్నారు. ఖాన్, అర్ష్దీప్ సింగ్, ముఖేష్ కుమార్ మరియు శివమ్ మావి.

ఇటీవల జరిగిన ఆసియా క్రీడల కోసం శ్రీలంక బోర్డు 15 మంది సభ్యులతో కూడిన జట్టును ప్రకటించింది. వన్డే ప్రపంచకప్-2023కి సమయం ఆసన్నమైనందున.. రెండో శ్రేణి జట్టును చైనాకు పంపాలని శ్రీలంక సెలక్షన్ కమిటీ నిర్ణయించింది. ఈ నేపథ్యంలో శ్రీలంక యువ జట్టు కెప్టెన్‌గా ఆల్‌రౌండర్‌ సహన్‌ అరాచిగే ఎంపికయ్యాడు. శ్రీలంక సీనియర్ జట్టు తరఫున సహన్ అరాచిగే ఇప్పటివరకు కేవలం 2 వన్డేలు మాత్రమే ఆడాడు. కానీ దేశవాళీ క్రికెట్‌లో మంచి ట్రాక్‌ రికార్డు ఉండడంతో సెలక్టర్లు అతడికి జట్టు పగ్గాలు అప్పగించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-19T15:48:05+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *