దీపక్ కుమార్ ఉప్రియా: చంద్రయాన్-3లో పనిచేసిన టెక్నీషియన్ ఇడ్లీలు అమ్ముతున్నాడు..కారణం ఏమిటి?

చంద్రయాన్-3 లాంచ్ ప్యాడ్ నిర్మాణంలో పనిచేసిన టెక్నీషియన్ దీపక్ కుమార్ ఉప్రారియా రోడ్డు పక్కన ఇడ్లీలు విక్రయిస్తున్నాడు. అతనికి అలాంటి పరిస్థితి ఎందుకు వచ్చింది? చదువు.

దీపక్ కుమార్ ఉప్రియా: చంద్రయాన్-3లో పనిచేసిన టెక్నీషియన్ ఇడ్లీలు అమ్ముతున్నాడు..కారణం ఏమిటి?

దీపక్ కుమార్ ఉప్రియా

దీపక్ కుమార్ ఉప్రియా: చంద్రయాన్-3 లాంచ్ ప్యాడ్ నిర్మాణంలో పనిచేసిన టెక్నీషియన్ దీపక్ కుమార్ ఉప్రారియా రాంచీలో రోడ్డు పక్కన ఇడ్లీలు విక్రయిస్తున్నాడు. అతనికి ఈ పరిస్థితి ఎందుకు వచ్చింది?

చంద్రునిపై నీరు : చంద్రునిపై నీరు ఏర్పడటానికి భూమి కారణమా? చంద్రయాన్-1 సమాచార సేకరణతో సంచలన విషయాలు వెలుగులోకి!

దీపక్ కుమార్ ఉప్రారియా చంద్రయాన్-3 లాంచ్ ప్యాడ్ నిర్మాణంలో పనిచేశారు. అతను HEC (హెవీ ఇంజనీరింగ్ కార్పొరేషన్ లిమిటెడ్)లో సాంకేతిక నిపుణుడు. ఈ ప్రయోగంలో HEC-గవర్నమెంట్ ఆఫ్ ఇండియా కంపెనీ (CPSU) మడత ప్లాట్‌ఫారమ్ మరియు స్లైడింగ్ డోర్‌లను తయారు చేసింది. అయితే దీపక్‌ పనిచేసిన హెచ్‌ఈసీ కంపెనీ 18 నెలలుగా జీతాలు ఇవ్వకపోవడంతో రోడ్డు పక్కనే దుకాణం తెరవాల్సి వచ్చింది. హెచ్‌ఈసీలో దాదాపు 2,800 మందికి జీతాలు అందలేదని తెలుస్తోంది.

చంద్రయాన్-3ని విజయవంతంగా ప్రయోగించిన ఇస్రో శాస్త్రవేత్తలకు ప్రధాని మోదీ అభినందనలు తెలిపారు. చంద్రయాన్ మిషన్ లాంచ్ ప్యాడ్ కార్మికులను ఉద్దేశించి ప్రసంగించారు. ఆ సమయంలో రాంచీలోని హెచ్‌ఇసి ఉద్యోగులు తమ 18 నెలల జీతాల బకాయిలపై నిరసన వ్యక్తం చేశారు. జీతాలు అందని వారిలో దీపక్ కూడా ఉన్నాడు. కొన్ని రోజులుగా ఇంటి అవసరాలకు ఇడ్లీలు విక్రయిస్తున్నానని, ఉదయం ఇడ్లీలు అమ్ముతూ, మధ్యాహ్నం ఆఫీసుకు వెళ్తున్నానని ఉప్రారియా మీడియాకు తెలిపారు. కొంత కాలంగా బంధువుల వద్ద అప్పులు చేసి, క్రెడిట్ కార్డులు తీసుకున్నా కాయకష్టం చేయడంతో ఇడ్లీలు విక్రయిస్తున్నట్లు తెలిపారు.

చంద్రయాన్-3: ఇస్రో చంద్రయాన్-3 ల్యాండర్ కొత్త ఫోటోలను పోస్ట్ చేసింది

దీపక్ కుమార్ ఉప్రారియా మధ్యప్రదేశ్‌లోని హర్దాకు చెందినవాడు. 2012లో రూ.8000 జీతంతో హెచ్‌ఈసీలో చేరారు. తనకు గుర్తింపు వస్తుందని ఆశించిన తనకు ఇలాంటి పరిస్థితి వస్తుందని ఊహించలేదని దీపక్ వాపోయాడు. ప్రస్తుతం తన ఇద్దరు పిల్లల స్కూల్ ఫీజు కూడా కట్టలేని పరిస్థితిలో ఉన్నాడు. దీపక్ లాంటి హెచ్‌ఈసీ నుంచి జీతం రాని వారంతా ఇలా ఏదో ఒక జీవనోపాధి కోసం చూస్తున్నారని తెలుస్తోంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *