అత్యంత ధనవంతుడు గణేశుడు: బీమా రూ. భారతదేశంలోనే అత్యంత ఖరీదైన వినాయకుడు 360.40 కోట్లు.. ఎక్కడ?

ఆ వినాయకుడిని రూ.300 కోట్ల విలువైన బంగారు, వెండి ఆభరణాలతో అలంకరించనున్నారు. భారతదేశంలో క్లాస్ట్లీ గణపతిగా పిలువబడే గణపతికి రూ.360.40 బీమా కూడా ఉంది. ఆశ్చర్యపోతున్నారా? చదువు.

అత్యంత ధనవంతుడు గణేశుడు: బీమా రూ.  భారతదేశంలోనే అత్యంత ఖరీదైన వినాయకుడు 360.40 కోట్లు.. ఎక్కడ?

అత్యంత ధనవంతుడు గణేశుడు

అత్యంత ధనవంతుడు గణేశుడు: దేశవ్యాప్తంగా వివిధ రూపాల్లో గణేశ విగ్రహాలను ప్రతిష్టించారు. చాలా చోట్ల ఖరీదైన విగ్రహాలను ప్రతిష్ఠించారు. ఇప్పుడు చెప్పబోయే వినాయకుడు భారతదేశంలోనే అత్యంత ధనవంతుడు. కిలోల కొద్దీ బంగారు, వెండి ఆభరణాలతో అలంకరించబడిన ఈ గణపతి విగ్రహానికి రూ.360.40 బీమా ఎంత ఉందో అర్థం చేసుకోవచ్చు.

ఖైరతాబాద్ గణేష్: గణేష్ ఉత్సవాలకు ఖైరతాబాద్ గణేష్ ముస్తాబవుతున్నాడు.

ముంబయిలోని మాతుంగాలోని గౌడ్ సరస్వత్ బ్రాహ్మణ సేవా మండల్ (జిఎస్‌బి)లోని వినాయక విగ్రహం విలువ రూ.300 కోట్లు. ఈ విగ్రహాన్ని 69 కిలోల బంగారం, 336 కిలోల వెండితో అలంకరించారు. ఈ విగ్రహం ఇప్పుడు అందరినీ ఆకట్టుకుంటోంది. బంగారం, వెండి, రాగి, జింక్ మరియు టిన్ అనే ఐదు లోహాలు ఆభరణాల తయారీకి ఉపయోగిస్తారు. వీటిని దేశంలోని ప్రఖ్యాత నగల వ్యాపారులు తయారు చేస్తారు.

100 సంవత్సరాలుగా GSB సేవా మండల్ ముంబై మాతుంగలో గణేష్ చతుర్థిని నిర్వహిస్తోంది. ఈ ప్రాంతం అత్యంత సంపన్నమైన గణేశుడి విగ్రహాన్ని కలిగి ఉంది. ఇక్కడి విగ్రహాన్ని చూసేందుకు చాలా మంది తరలివస్తారు. ఈ ఏడాది రూ.360.40 కోట్లతో వినాయక విగ్రహానికి బీమా చేసినట్లు సేవామండల్ చైర్మన్ రాఘవేంద్ర జి.భట్ తెలిపారు. అయితే ప్రీమియంగా ఎంత డబ్బు చెల్లించారనే విషయాన్ని ట్రస్ట్ వెల్లడించలేదు.

గణేష్ చతుర్థి 2023 : గణేశుడిని ఎందుకు నిమజ్జనం చేస్తారు?

రూ.360 కోట్లలో రూ.38.47 కోట్లు ఆల్ రిస్క్ ఇన్సూరెన్స్ పాలసీ అని మండల ట్రస్టీ అమిత్ పాయ్ తెలిపారు. విగ్రహాన్ని అలంకరించే బంగారం మరియు వెండి వస్తువులు వివిధ రకాల నష్టాలకు వ్యతిరేకంగా కవర్ చేయబడతాయి. మరో రూ. 2 కోట్లకు స్టాండర్డ్ ఫైర్ అండ్ స్పెషల్ పెరిల్ పాలసీ ఉంటుంది. ఇందులో భూకంప ప్రమాద కవర్ కూడా ఉంది. భక్తుల భద్రతకు రూ.30 కోట్లు కేటాయించారు. 289.50 కోట్లలో ఎక్కువ భాగం వాలంటీర్లు మరియు సిబ్బందికి వ్యక్తిగత ప్రమాద బీమా కవరేజీ అని అమిత్ పాయ్ చెప్పారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *