అతిపెద్ద ఉల్లి : ఉల్లిగడ్డ ప్రపంచ రికార్డు.. ఒక్క ఉల్లి 9 కిలోలు

బ్రిటన్ కు చెందిన ఓ రైతు 9 కిలోల ఉల్లిని పండించి సంచలనం సృష్టించాడు.

అతిపెద్ద ఉల్లి : ఉల్లిగడ్డ ప్రపంచ రికార్డు.. ఒక్క ఉల్లి 9 కిలోలు

ప్రపంచంలో అతిపెద్ద ఉల్లిపాయ

World Bigest Onion : కొందరు రైతుల రికార్డులు..వారు పండించే పంటలు చూస్తే.. సైంటిస్టులు కూడా సరిపోవడం లేదనిపిస్తోంది. ఏదో సాధించాలన్న రైతు శ్రమ..మరేదో ఫలించింది. భారీ ఉల్లి సాగు చేయాలన్న రైతు కల నెరవేరింది. కష్టపడి పండిన 9 కిలోల ఉల్లిని చూసిన ఆ రైతు ఆనందం అంతా ఇంతా కాదు. బ్రిటన్ కు చెందిన ఓ రైతు 9 కిలోల ఉల్లిని పండించి సంచలనం సృష్టించాడు.

గారెత్ గ్రిఫిన్ బ్రిటన్ (UK)లోని గ్వెర్న్సీ ప్రాంతానికి చెందిన రైతు. కూరగాయలు పండిస్తున్నాడు. 65 గారెత్ ఎప్పుడూ కొత్త పంటలు పండించడానికి ప్రయత్నిస్తుంటాడు. ఇంత పెద్ద సైజు ఉల్లిని పండించేందుకు ఎన్నో ఏళ్లుగా కష్టపడుతున్నారు. 12 ఏళ్లుగా అడ్డుకునేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నారు. అతని కష్టానికి ఎట్టకేలకు ఫలితం దక్కింది. గారెత్ 8.9 కిలోల బరువున్న ఉల్లిపాయను పండించాడు. అతను పండించిన ఉల్లి ప్రపంచంలోనే అతి పెద్దదిగా గిన్నిస్ వరల్డ్ రికార్డ్స్‌లో సర్టిఫికేట్ పొందిందని ప్రదర్శన నిర్వాహకులు తెలిపారు.

పింక్ పావురం : అమేజింగ్ పింక్ కలర్ పావురం.. ఎక్కడ?

అతను దానిని హారోగేట్ ఆటం ఫ్లవర్ షోలో ప్రదర్శించాడు. హారోగేట్ ఫ్లవర్ షో ఇది ప్రపంచ రికార్డు అని ఇన్‌స్టాగ్రామ్‌లో ప్రకటించింది. ఇది నిజంగా అద్భుతమని, భారీ ఉల్లి అని నెటిజన్లు కొనియాడుతున్నారు. ఈ ఉల్లిపాయ 8.9 కిలోల బరువు మరియు 21 అంగుళాల పొడవు ఉంటుంది. ఈ రికార్డును బద్దలు కొట్టేందుకు గ్రిఫిన్ చేసిన 12 ఏళ్ల ప్రయత్నం ఈసారి ఫలించింది.

ఈ భారీ బల్బును పెంచేందుకు గారెత్ ప్రత్యేక శ్రద్ధ తీసుకున్నారు. అదనపు లైటింగ్ మరియు ఆటోమేటిక్ నీటిపారుదల వంటి ప్రత్యేక చర్యలతో, ఉల్లిపాయల భారీ పంటను పండించవచ్చు. ఈ పెద్ద సైజు బల్బులను సాధారణ ఉల్లిపాయల మాదిరిగానే వండుకోవచ్చని… అయితే రుచి కొద్దిగా తక్కువగా ఉంటుందని గ్రిఫిన్ తెలిపారు. సరైన విత్తనాలు, సరైన సాగు పద్ధతులతోనే ఇలాంటివి సాధ్యమవుతాయని అన్నారు.

గణేష్ చతుర్థి 2023 : రూ.2.5 కోట్ల విలువైన నాణేలతో వినాయకుని అలంకరణ

ఈ భారీ ఉల్లి గిన్నిస్‌ వరల్డ్‌ రికార్డ్స్‌లో చోటు దక్కించుకున్నట్లు ప్రదర్శన నిర్వాహకులు తెలిపారు. అయితే గిన్నిస్ బుక్ ఆఫ్ వరల్డ్ రికార్డ్స్ (గిన్నిస్ బుక్ ఆఫ్ వరల్డ్ రికార్డ్స్)ను అధికారికంగా ప్రకటించాలని ఈ ఘనత సాధించిన రైతు గారెత్ గ్రిఫిన్ అన్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *