క్వాష్ పిటిషన్: 2 రోజుల్లో తీర్పు – వాదనలు ఎలా జరిగాయి?

స్కిల్‌ డెవలప్‌మెంట్‌ ప్రాజెక్టులో అవినీతికి పాల్పడ్డారంటూ చంద్రబాబు అరెస్ట్‌ తర్వాత ఎఫ్‌ఐఆర్‌ నమోదు కేసులో క్వాష్‌ పిటిషన్‌పై జరిగిన వాదనల్లో ప్రభుత్వ అలసత్వం పూర్తిగా బట్టబయలైంది. సీనియర్ న్యాయవాది ముకుల్ రోహత్గీ అడ్వకేట్ జనరల్, సీఐడీ చీఫ్ ఉరూరా చెప్పిన విషయాన్ని పునరుద్ఘాటించారు. రంజిత్ కమార్ అనే ప్రభుత్వ న్యాయవాది మాట్లాడుతూ.. చంద్రబాబుపై ఇప్పటి వరకు ఎలాంటి దాఖలాలు లేవని అన్నారు. కానీ ఈ కేసుతో సంబంధం లేకుండా ఐటీ శాఖ జారీ చేసిన నోటీసులను చూపించారు. ఇలాంటి నేరాలు చేసి ఉండొచ్చని న్యాయమూర్తికి వివరించారు.

చంద్రబాబుకు సంబంధించిన ఒక్క డాక్యుమెంట్ కూడా లేదని ప్రభుత్వ న్యాయవాది అన్నారు

గుజరాత్ లో స్కిల్ ప్రాజెక్ట్ కోసం సీమెన్స్ కు ఈమెయిల్స్ పంపామని, వివరాలు రావాల్సి ఉందన్నారు. మధ్యలో డిజైన్ టెక్.. క్లాజ్ లో లేకపోయినా సబ్ కాంట్రాక్టులు ఇచ్చి.. ఆ కంపెనీ రూ. రెండు వందల కోట్లు దారి మళ్లించారన్నారు. ఆ సమయంలో చంద్రబాబుకు, ఈ సబ్‌ కాంట్రాక్టర్లకు సంబంధం ఏమిటని న్యాయమూర్తి ప్రశ్నించారు. అయితే రంజిత్‌ కుమార్‌ ఎలాంటి సమాధానం చెప్పలేదు. పాత ఆరోపణలు చేశారు. ప్రభుత్వం చేసిన తప్పుల్లో కూడా చంద్రబాబు ప్రమేయం ఎక్కడ ఉందో చెప్పేందుకు ఒక్క ఆధారం కూడా కోర్టు ముందు పెట్టలేదు.

2018 నుంచి విచారణ జరుగుతోందని, అరెస్టుకు గవర్నర్ అనుమతి ఇవ్వలేదని ప్రభుత్వ వాదన.

మరోవైపు, అరెస్టు చట్టవిరుద్ధమని వాదించినప్పుడు ప్రభుత్వ న్యాయవాదుల ప్రతిస్పందన భిన్నంగా ఉంది. 2018లో ఏసీబీ చట్టంలో చేసిన సవరణ ప్రకారం మాజీ ప్రజాప్రతినిధులను అరెస్ట్ చేయాలంటే గవర్నర్ అనుమతి తప్పనిసరి అని చంద్రబాబు తరపు న్యాయవాదులు వాదించారు. అయితే, ఈ కేసులో ప్రభుత్వం ఇప్పటికే 2018లో విచారణకు ఆదేశించిందని, అందువల్ల ఈ నిబంధన చెల్లదని ప్రభుత్వం తరఫున న్యాయవాది వాదించారు. ఐదేళ్లుగా విచారణ జరుగుతుంటే ఆధారాలు ఎందుకు చూపలేకపోయారని చంద్రబాబు తరపు న్యాయవాదులు వాదించారు. ఈ ప్రభుత్వ హయాంలో పత్రాలు మాయమయ్యాయి.

వాదనలు విన్న అనంతరం తీర్పును రెండు రోజులకు రిజర్వ్ చేశారు

మధ్యలో ప్రభుత్వ న్యాయవాది రంజిత్ కుమార్ వచ్చే శుక్రవారం మరోసారి కౌంటర్ దాఖలు చేస్తామన్నారు. కానీ న్యాయమూర్తి ఒప్పుకోలేదు. ఈరోజు వాదనలు పూర్తి కావాలి. వాదనలు పూర్తయిన తర్వాత తీర్పును రిజర్వ్ చేశారు. రెండు రోజుల్లో తీర్పు వెలువడనుంది.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

పోస్ట్ క్వాష్ పిటిషన్: 2 రోజుల్లో తీర్పు – వాదనలు ఎలా జరిగాయి? మొదట కనిపించింది తెలుగు360.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *