ఆస్ట్రేలియాతో వన్డే సిరీస్: అశ్విన్‌కు పిలుపు

తొలి రెండు మ్యాచ్‌లకు రాహుల్‌ కెప్టెన్‌గా వ్యవహరిస్తున్నాడు

ఆస్ట్రేలియాతో మూడు వన్డేల సిరీస్‌కు భారత జట్టు

న్యూఢిల్లీ: ఆసియా కప్‌లో చాంపియన్‌గా నిలిచిన భారత క్రికెట్ జట్టు ఇప్పుడు ఆస్ట్రేలియాతో వన్డే సిరీస్‌లో తలపడనుంది. ఈ నెల 22 నుంచి 27 వరకు మూడు వన్డేల సిరీస్ జరగనుంది. ఈ నేపథ్యంలో జాతీయ సెలక్షన్ కమిటీ రెండు జట్లను ఎంపిక చేసింది. తొలి రెండు వన్డేలకు 15 మంది ఆటగాళ్లను, మూడో మ్యాచ్‌కు 17 మంది ఆటగాళ్లను ఎంపిక చేశారు. కెప్టెన్ రోహిత్, స్టార్ బ్యాట్స్‌మెన్ విరాట్ కోహ్లీ, హార్దిక్ పాండ్యా, కుల్దీప్ యాదవ్‌లకు తొలి రెండు మ్యాచ్‌లకు విశ్రాంతినిచ్చింది. దీంతో కేఎల్ రాహుల్ కు నాయకత్వ బాధ్యతలు అప్పగించారు. వీరంతా మూడో వన్డేకు మళ్లీ అందుబాటులోకి రానున్నారు. అలాగే ఆసియాలో గాయపడిన స్పిన్నర్ అక్షర్ పటేల్ స్థానంలో 37 ఏళ్ల వెటరన్ ఆటగాడు ఆర్.అశ్విన్ కూడా రావడం ఆశ్చర్యం కలిగించింది. అతను వన్డే ప్రపంచకప్ జట్టులో ఉంటాడా? అనే సందేహాలు వ్యక్తమవుతున్నాయి. అతను గత కొంతకాలంగా భారత వన్డే ప్రణాళికలకు దూరంగా ఉన్నాడు. గతేడాది జనవరిలో చివరి వన్డే ఆడినా.. నాలుగేళ్లలో రెండు మ్యాచ్‌లు మాత్రమే ఆడాడు. అశ్విన్ తమ రాడార్‌లో ఉన్నాడని కెప్టెన్ రోహిత్ ఇటీవల చెప్పాడు. వన్డే ఫార్మాట్‌లో వెటరన్ అశ్విన్ సుదీర్ఘ తొలగింపును లెక్కించకుండా రోహిత్ సమర్ధించాడు. టెయిలెండర్ బ్యాటర్‌గా జట్టుకు ఉపయోగపడగలడని జట్టు భావిస్తోంది. మరోవైపు చివరి వన్డేలో అక్షర్ పటేల్‌ను చేర్చినా.. అతను ఫిట్‌నెస్‌ను నిరూపించుకోవాల్సి ఉంటుంది. వన్డే ప్రపంచకప్‌కు ముందు భారత్‌కు ఇదే చివరి వార్మప్ టోర్నీ. అందుకే మూడో వన్డేలో మెగా టోర్నీలో తలపడే జట్టును బరిలోకి దింపింది. అశ్విన్, సుందర్ అదనపు ఆటగాళ్లు. సెప్టెంబర్ 22న మొహాలీలో, 24న ఇండోర్‌లో, 27న రాజ్‌కోట్‌లో మ్యాచ్‌లు జరుగుతాయి. ఆ తర్వాత రెండు జట్లు ప్రపంచకప్‌లో ఆడనున్నాయి. ఈ మెగా టోర్నీ తర్వాత ఆసీస్ భారత్‌లోనే ఉండి నవంబర్ 23 నుంచి ఐదు టీ20 సిరీస్‌లలో పాల్గొంటుంది.

తొలి రెండు వన్డేలకు ఎంపికైన వారిలో తిలక్ వర్మ, రుతురాజ్ గైక్వాడ్, పురుష్ కృష్ణలకు మూడో మ్యాచ్‌లో చోటు దక్కలేదు. అయితే రోహిత్ శర్మ, కోహ్లీ, హార్దిక్, కుల్దీప్ మూడో వన్డే మాత్రమే ఆడనున్నారు.

అయ్యర్ ఎందుకంటే..

వెన్నునొప్పి కారణంగా ఆసియా కప్ సూపర్ 4లో పాకిస్థాన్‌తో జరిగిన మ్యాచ్‌కు దూరమైన శ్రేయాస్ ఆ తర్వాత టోర్నీలో ఆడలేదు. ఇప్పుడు ఆసీస్‌తో సిరీస్‌కు ఎంపిక కావడంపై చీఫ్ సెలక్టర్ అజిత్ అగార్కర్ స్పందించారు. అయ్యర్ ఇప్పుడు ఫిట్‌గా ఉన్నారు. అందుకే దాన్ని ఎంచుకున్నాం. బ్యాటింగ్‌, ఫీల్డింగ్‌లో ఎలాంటి ఇబ్బంది లేదు. సిరీస్‌లోనూ ఇలాగే ఉంటాడని ఆశిద్దాం’ అని అగార్కర్‌ కోరాడు.

తిలక్ వర్మకు మరో అవకాశం

తొలి రెండు వన్డేలకు రాహుల్ (కెప్టెన్), గిల్, రుతురాజ్ గైక్వాడ్, శ్రేయాస్, ఇషాన్, సూర్యకుమార్, జడేజా, శార్దూల్, బుమ్రా, సిరాజ్, షమీ, తిలక్, ప్రమాష్, అశ్విన్, సుందర్.

చివరి వన్డే జట్టు

రోహిత్ (కెప్టెన్), గిల్, హార్దిక్, విరాట్, శ్రేయాస్, రాహుల్, ఇషాన్, సూర్యకుమార్, జడేజా, శార్దూల్, బుమ్రా, సిరాజ్, షమీ, కుల్దీప్, అశ్విన్, అక్షర్, వాషింగ్టన్ సుందర్.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *