వైరల్ వీడియో: కాల్వలో నుంచి బయటికి వస్తున్న సైకిళ్ల కుప్పలు..!

కాల్వను శుభ్రం చేస్తూ వేల సంఖ్యలో సైకిళ్లు బయటకు వస్తున్నాయి. కుప్పలు తెప్పలుగా ఉన్న సైకిళ్ల వీడియో సోషల్ మీడియాలో వైరల్ అవుతోంది.

వైరల్ వీడియో: కాల్వలో నుంచి బయటికి వస్తున్న సైకిళ్ల కుప్పలు..!

ఆమ్‌స్టర్‌డామ్ సిటీ కెనాల్‌లో సైకిళ్లు: కాల్వను శుభ్రం చేస్తుండగా వేల సంఖ్యలో సైకిళ్లు దొరుకుతున్నాయి. కుప్పలు తెప్పలుగా ఉన్న సైకిళ్ల వీడియో సోషల్ మీడియాలో వైరల్ అవుతోంది. ఈ వీడియోలో జేసీబీ కాల్వను శుభ్రం చేస్తుండగా.. వేల సంఖ్యలో సైకిళ్లు బయటకు వస్తున్నట్లు తెలుస్తోంది. ఈ సైకిళ్లను ఎవరు విసిరారు? ఎందుకు పారేశావు? తెలుసుకుందాం..

నెదర్లాండ్స్ (నెదర్లాండ్స్)రాజధాని ఆమ్స్టర్డ్యామ్. ఈ నగరాన్ని ‘సైకిల్ క్యాపిటల్’ అని పిలుస్తారు ((సైకిల్ క్యాపిటల్)అకా ‘సైక్లింగ్ క్యాపిటల్ ఆఫ్ ది వరల్డ్’ ((సైక్లింగ్ క్యాపిటల్ ఆఫ్ ది వరల్డ్)ఆ నగర ప్రజలు ఎక్కువగా సైకిళ్లను వాడతారు కాబట్టి దీనిని అంటారు. ఇక్కడి జనాభా కంటే సైకిళ్ల సంఖ్య రెట్టింపు. అంటే అన్ని సైకిళ్లూ ఉన్నాయి. పర్యావరణానికి హాని కలగకుండా నగరవాసులు సైకిళ్లను ఎక్కువగా ఉపయోగిస్తున్నారు. అంతేకాదు నగరవాసులు కూలి పనులకు కొద్దిదూరం వెళ్లేందుకు కూడా సైకిళ్లను వాడుతున్నారు. సైకిల్ తొక్కడం వల్ల పర్యావరణానికి హాని కలగకుండా ఆరోగ్యానికి మంచి వ్యాయామం అనే భావనతో నగరవాసులు సైకిళ్లను ఎక్కువగా వినియోగిస్తున్నారు.

గుర్రాల కోసం స్నీకర్లు: బ్రాండ్ బూట్లు, గుర్రాలకు బెల్ట్‌లు కాదు.

అయితే నగరంలో ఆ సైకిళ్లు ఇబ్బందిగా మారాయి. ఆమ్‌స్టర్‌డామ్ నగరంలో 160 కాలువలు ఉన్నాయి. నగరవాసులు సైకిల్‌పై పనికి వచ్చినప్పుడు కాల్వ పక్కనే సైకిళ్లను పార్క్ చేస్తారు. గాలి వస్తే సైకిళ్లు కాల్వల్లో పడిపోతున్నాయి. అంతేకాదు, కొంత మంది తాము వాడిన సైకిళ్లను వృద్ధాప్యం తర్వాత కాలువల్లో పారేస్తున్నట్లు ఓ సర్వేలో వెల్లడైంది.

అట్లాంటిక్ మహాసముద్రం (అట్లాంటిక్ మహాసముద్రం)పక్కనే ఉన్న ఆమ్‌స్టర్‌డామ్ నగరంలో 160 కాలువలు ఉన్నాయి. ఈ కాలువల్లో పడవలు తిరుగుతాయి. దీంతో ఈ మురుగు కాలువలను తరచూ శుభ్రం చేస్తున్నారు. చెత్తాచెదారం ఉంటే శుభ్రం చేస్తారు. ఈ విధంగా శుభ్రం చేసినప్పుడు పెద్ద సంఖ్యలో సైకిళ్లు తొలగించబడతాయి. ఇటీవల, గత బుధవారం (సెప్టెంబర్, 2023) కాలువలను శుభ్రం చేస్తున్నప్పుడు, ఒక ప్రాంతంలో వేలాది సైకిళ్లు కనుగొనబడ్డాయి. ఇందుకు సంబంధించిన వీడియో సోషల్ మీడియాలో వైరల్ అవుతోంది. ఒక సర్వే ప్రకారం, ఆమ్‌స్టర్‌డామ్ కాలువలలో ప్రతి సంవత్సరం 15,000 సైకిళ్లు కనుగొనబడ్డాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *