మహిళా రిజర్వేషన్‌ బిల్లును అమలు చేసే ఉద్దేశం కేంద్రానికి లేదు: నితీశ్‌ కుమార్‌.

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-20T14:41:03+05:30 IST

బీజేపీ నేతృత్వంలోని కేంద్ర ప్రభుత్వం మహిళా రిజర్వేషన్‌ బిల్లును అమలు చేయదని, ఎన్నికల్లో రాజకీయ లబ్ధి పొందేందుకే బిల్లును పార్లమెంటు ముందుకు తెచ్చిందని బీహార్‌ ముఖ్యమంత్రి నితీశ్‌ కుమార్‌ అన్నారు. మహిళా రిజర్వేషన్‌ బిల్లుపై లోక్‌సభలో చర్చ జరుగుతున్న నేపథ్యంలో నితీశ్‌ వ్యాఖ్యలు ప్రాధాన్యత సంతరించుకున్నాయి.

మహిళా రిజర్వేషన్‌ బిల్లును అమలు చేసే ఉద్దేశం కేంద్రానికి లేదు: నితీశ్‌ కుమార్‌.

పాట్నా: బీజేపీ నేతృత్వంలోని కేంద్ర ప్రభుత్వం మహిళా రిజర్వేషన్‌ బిల్లును అమలు చేయదని, ఎన్నికల్లో రాజకీయ లబ్ధి పొందేందుకే ఈ బిల్లును పార్లమెంటు ముందుకు తెచ్చిందని బీహార్‌ ముఖ్యమంత్రి నితీశ్‌ కుమార్‌ అన్నారు. మహిళా రిజర్వేషన్‌ బిల్లుపై లోక్‌సభలో చర్చ జరుగుతున్న నేపథ్యంలో నితీశ్‌ వ్యాఖ్యలు ప్రాధాన్యత సంతరించుకున్నాయి. మహిళా రిజర్వేషన్ బిల్లును అమలు చేయాలనే ఉద్దేశం తమకు లేదని, ఆ ఉద్దేశం ఉంటే గతంలోనే చేసి ఉండేవారని నితీశ్ బుధవారం మీడియాతో అన్నారు.

మహిళలకు రిజర్వేషన్లు తప్పనిసరని, తాము మొదటి నుంచి డిమాండ్ చేస్తున్నామని, కానీ తాము (కేంద్రం) ఈ బిల్లును అమలు చేయలేదని నితీశ్ అన్నారు. కుల ప్రాతిపదికన జనాభా గణన చేయాలని తాము చాలా కాలంగా కోరుతున్నామని, ఇప్పటికీ అదే తమ డిమాండ్‌గా ఉందన్నారు. కాగా, మంగళవారం లోక్‌సభలో కేంద్ర న్యాయశాఖ మంత్రి అర్జున్‌ రాంపాల్‌ ప్రవేశపెట్టిన బిల్లుపై బుధవారం రాత్రి 11 గంటల నుంచి చర్చ కొనసాగుతోంది. ఈ బిల్లును ఈ నెల 21న రాజ్యసభలో ప్రవేశపెట్టనున్నారు.

వెంటనే అమలు చేయాలి: సోనియా

లోక్‌సభలో మహిళా రిజర్వేషన్‌ బిల్లుపై జరిగిన చర్చలో కాంగ్రెస్‌ సీనియర్‌ అధినేత్రి సోనియా గాంధీ పాల్గొని మహిళా రిజర్వేషన్‌ బిల్లుకు మద్దతిస్తున్నట్లు తెలిపారు. తక్షణమే బిల్లును అమల్లోకి తీసుకురావాలని, లేకుంటే మహిళలకు అన్యాయం జరుగుతుందన్నారు. మహిళలు రాజకీయ బాధ్యతలు చేపట్టాలని గత 13 ఏళ్లుగా ఎదురు చూస్తున్నామన్నారు. ఆ కోటాలో ఎస్సీ, ఎస్టీ, ఓబీసీ మహిళలకు సబ్‌కోటా కల్పించాలని, చట్టాన్ని సమర్థవంతంగా అమలు చేసేందుకు వెంటనే కుల గణన చేపట్టాలని సోనియా గాంధీ డిమాండ్ చేశారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-20T14:41:03+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *