చంద్రబాబు అరెస్ట్: చంద్రబాబు పిటిషన్లపై స్పందన రాకపోతే వాదిస్తాను: సీఐడీ పీపీ వివేకానంద

ఏసీబీ కోర్టులో చంద్రబాబు దాఖలు చేసిన పిటిషన్లపై నేడు విచారణ జరగనుంది. ముందుగా కస్టడీ పిటిషన్, ఆ తర్వాత చంద్రబాబు బెయిల్ పిటిషన్ పై విచారణ జరుగుతుందని.. అయితే అన్ని పిటిషన్లను ఒకేసారి విచారించడం కుదరదని అన్నారు. మధ్యాహ్న భోజనం తర్వాత కాష్డీ పిటిషన్‌పై వాదనలు వింటామని న్యాయమూర్తి స్పష్టం చేశారు.

చంద్రబాబు అరెస్ట్: చంద్రబాబు పిటిషన్లపై స్పందన రాకపోతే వాదిస్తాను: సీఐడీ పీపీ వివేకానంద

చంద్రబాబు బెయిల్ పిటిషన్‌పై ఏసీబీ కోర్టులో విచారణ

చంద్రబాబు బెయిల్ పిటిషన్లపై విచారణ: చంద్రబాబుపై ఏసీబీ కోర్టులో మధ్యాహ్నం బెయిల్ పిటిషన్లపై విచారణ జరగనుంది. చంద్రబాబు బెయిల్, కస్టడీ పిటిషన్లపై ఏసీబీ కోర్టులో విచారణ జరగనుంది. హైకోర్టులో చంద్రబాబు దాఖలు చేసిన క్వాష్ పిటిషన్ పై దర్మాసనం తీర్పును రిజర్వ్ చేసిన సంగతి తెలిసిందే. ఈ తరుణంలో ఏసీబీ కోర్టులో చంద్రబాబు, సీఐడీ వేసిన ఈ రెండు పిటిషన్ల విచారణపై ఉత్కంఠ నెలకొంది. ఈ రెండు పిటిషన్లపై మంగళవారం నాడు విచారణ జరగాల్సి ఉన్నా.. హైకోర్టులో క్వాష్ పిటిషన్ విచారణ కారణంగా నేటికి వాయిదా పడింది. ఈ క్రమంలో ఈ కేసుతో తనకు ఎలాంటి సంబంధం లేకపోయినప్పటికీ.. విచారణకు పూర్తి సహకారం అందిస్తానని బెయిల్ ఇవ్వాలని పిటిషన్‌లో కోరారు. కానీ సీఐడీ మాత్రం చంద్రబాబును కస్టడీలోకి తీసుకోవాలన్నారు. దీంతో ఈ రెండు పిటిషన్లపై విచారణ చేపట్టనున్నారు.

ఈ పిటిషన్లపై ప్రాధాన్యతా క్రమంలో వాదనలు వింటామని న్యాయమూర్తి తెలిపారు. ముందుగా కస్టడీ పిటిషన్ , ఆ తర్వాత చంద్రబాబు బెయిల్ పిటిషన్ పై విచారణ చేపడతామన్నారు. ఏపీ సీఐడీ పబ్లిక్ ప్రాసిక్యూటర్ వివేకానంద (సీఐడీ పీపీ వివేకానంద) మధ్యాహ్నం 2.15 గంటల వరకు సమయం కోరారు. మధ్యాహ్నం 2.15 గంటలకు ప్రభుత్వ అదనపు న్యాయవాది జన్ రాల్ పొన్నవోలు సుధాకర్ రెడ్డి వస్తారని వివేకానంద కోరారు. అందుకు న్యాయమూర్తి అంగీకరించలేదు. అన్ని పిటిషన్లను ఒకేసారి విచారించడం సాధ్యం కాదని.. ముందుగా కస్టడీ పిటిషన్, ఆ తర్వాత బెయిల్ పిటిషన్ విచారణ చేపడతామని స్పష్టం చేశారు. పొన్నవోలు సుధాకర్ రెడ్డి రాకపోతే ఈ కేసులో వాదనలు వినిపిస్తామని సీఐడీ పీపీ వివేకానంద తెలిపారు.

చంద్రబాబు క్వాష్ పిటిషన్: చంద్రబాబు క్వాష్ పిటిషన్.. తీర్పు రిజర్వ్, హైకోర్టు చేసిన కీలక వ్యాఖ్యలు, 30 రోజుల్లో ఎప్పుడైనా తీర్పు వెలువరించే అవకాశం

కాగా, స్కిల్ డెవలప్‌మెంట్ కార్పొరేషన్ అవినీతికి చంద్రబాబు సూత్రధారి అనే ఆరోపణలపై ఆయనను అరెస్టు చేశారు. చంద్రబాబును ఏపీ సీఐడీ అరెస్ట్ చేసింది. అనంతరం కోర్టులో హాజరుపరచగా కోర్టు 14 రోజుల రిమాండ్ విధించింది. చంద్రబాబును రాజమండ్రి సెంట్రల్ జైలుకు తరలించారు. దీంతో చంద్రబాబు బెయిల్ కోసం పిటిషన్ దాఖలు చేశారు. చంద్రబాబు దాఖలు చేసిన పిటిషన్లను కోర్టు బుధవారం (సెప్టెంబర్ 20, 2023) విచారించింది.

ఏపీ ప్రభుత్వ అదనపు అడ్వకేట్ జనరల్ పొన్నవోలు సుధాకర్ రెడ్డి రాకలో జాప్యం జరుగుతుందని 2.15 గంటల వరకు సమయం ఇవ్వాలని సీఐడీ పీపీ వివేకానంద న్యాయమూర్తిని అభ్యర్థించారు. న్యాయమూర్తి అంగీకరించలేదు. 1 గంటకు కోర్టులో హాజరు కావాలని పొన్నవోలును ఆదేశించారు. పొన్నవోలు లేకుంటే వాదిస్తానని వివేకానంద అన్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *