ఏపీలో ప్రైవేట్ యూనివర్శిటీల మూసివేతకు కూడా కుట్ర జరుగుతోంది!

ఏపీ కేబినెట్‌లో విచిత్రమైన నిర్ణయం తీసుకున్నారు. ఇది వింతగా అనిపించినా తెరవెనుక భారీ కుట్ర ఉంది. ప్రపంచంలోని టాప్ వంద యూనివర్సిటీలతో ఏపీలోని ప్రైవేట్ యూనివర్సిటీలు కచ్చితంగా ఒప్పందాలు చేసుకోవాలి. అలా చేసిన తర్వాత కంబైన్డ్ సర్టిఫికెట్లు జారీ చేయాలి. లేకుంటే ఆ యూనివర్శిటీలను సర్దుబాటు చేయాలన్నది కేబినెట్ తీర్మానం ఉద్దేశం. ప్రపంచంలోని టాప్ 100 యూనివర్శిటీలు ప్రతిపాదించిన ర్యాంకులను పరిశీలిస్తాయి, కానీ ఆ విశ్వవిద్యాలయాలతో ఎందుకు ఒప్పందాలు చేసుకోవాలో స్పష్టత లేదు.

అయితే దీని వెనుక జరుగుతున్న సంఘటనల క్రమాన్ని చూస్తే స్కామ్ అంటే ఏమిటో అర్థమవుతుంది. విదేశాలకు వెళ్లేందుకు అనుమతి ఇవ్వాలని విజయసాయిరెడ్డి ఇటీవల కోర్టులో పిటిషన్ వేశారు. అందుకు ఆయన చెప్పిన కారణం.. యూనివర్సిటీలతో ఒప్పందాలు చేసుకోబోతుంది. ఏయే యూనివర్సిటీలతో ఒప్పందం కుదుర్చుకుంటారు.. ఏయే యూనివర్సిటీలతో ఒప్పందం చేసుకుంటారు అనే వివరాలు లేవు. అయితే ఇంకొంచెం ముందుకు వెళితే… విశాఖలో విజయసాయిరెడ్డి కొండ కబ్జా చేసినట్లు తేలింది. ఆ కొండపై విజయసాయిరెడ్డి కూతురు ప్రైవేట్ యూనివర్సిటీ కట్టడానికి రెడీ అవుతోంది. అంటే విజయసాయిరెడ్డి కూతురు ప్రైవేట్ యూనివర్సిటీ పెట్టబోతుందన్నమాట. అందుకు కొండ కోత పెట్టి.. ఆ యూనివర్శిటీని ఇతర యూనివర్శిటీలపై నెట్టేసేందుకు ప్రణాళికలు రచిస్తున్నారు.

ఇప్పుడు ప్రపంచంలోని టాప్ 100 యూనివర్శిటీలతో అగ్రిమెంట్లు చేసుకుంటున్నారు కాబట్టి అగ్రిమెంట్లు చేసుకుంటేనే యూనివర్సిటీ నడుస్తుందన్నట్లుగా అందరూ వ్యవహరిస్తున్నారు. మొత్తానికి ఏపీలోని ప్రైవేట్ యూనివర్సిటీలకు జగన్ రెడ్డి డెడ్ లైన్ పెట్టారనే వాదన వినిపిస్తోంది. ప్రస్తుతం దీనికి మంత్రివర్గం ఆమోదం తెలిపింది. పూర్తి బిల్లు అసెంబ్లీలో వస్తుంది. అప్పుడు క్లారిటీ వస్తుంది. ఇప్పటి వరకు రాష్ట్రంలో చిన్న చిన్న స్కూళ్లు, ఇంజినీరింగ్‌ విద్యను వదలని జగన్ రెడ్డి ఇప్పుడు ప్రైవేట్ యూనివర్సిటీలపై విరుచుకుపడుతున్నారు.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *