హైదరాబాద్‌తో సహా 8 నగరాల్లో జియో ఎయిర్‌ఫైబర్

న్యూఢిల్లీ: రిలయన్స్ ఇండస్ట్రీస్ యొక్క టెలికాం సేవల విభాగం అయిన రిలయన్స్ జియో మంగళవారం తన 5G హోమ్ బ్రాడ్‌బ్యాండ్ సర్వీస్ ‘Jio AirFiber’ని ప్రారంభించింది. తొలుత హైదరాబాద్ సహా 8 నగరాల్లో ఈ సేవలను అందుబాటులోకి తెస్తున్నట్లు కంపెనీ తెలిపింది. బెంగళూరు, చెన్నై, ఢిల్లీ, ముంబై, పూణె, కోల్‌కతా, అహ్మదాబాద్‌లు కూడా ఈ జాబితాలో ఉన్నాయి. ఈ వినాయక చవితి రోజున జియో ఎయిర్‌ఫైబర్ సేవలను ప్రారంభించనున్నట్లు కంపెనీ చైర్మన్ ముఖేష్ అంబానీ గత నెలలో జరిగిన రిలయన్స్ ఇండస్ట్రీస్ ఏజీఎంలో ప్రకటించారు. విద్య, ఆరోగ్యం, నిఘా మరియు స్మార్ట్‌హోమ్‌ల వంటి పరిష్కారాల ద్వారా, జియో ఎయిర్‌ఫైబర్ దేశంలోని బిలియన్ల కుటుంబాలకు ప్రపంచ స్థాయి డిజిటల్ వినోదం, స్మార్ట్‌హోమ్ మరియు బ్రాడ్‌బ్యాండ్ సేవలను అందించగలదని రిలయన్స్ జియో తెలిపింది. “మా ఆప్టికల్ ఫైబర్ నెట్‌వర్క్, జియో ఫైబర్, ఇప్పటికే కోటి మంది కస్టమర్‌లకు సేవలు అందిస్తోంది. ప్రతి నెలా లక్షలాది మంది కొత్త కస్టమర్‌లు ఈ నెట్‌వర్క్‌కి కనెక్ట్ అవుతున్నారు. ఇంకా బిలియన్ల కొద్దీ కుటుంబాలు మరియు చిన్న వ్యాపారాలు ఈ సేవలను అందుకోలేదు. JioAirFiber ద్వారా, మేము నాణ్యతను అందిస్తాము. దేశంలోని ప్రతి కుటుంబానికి బ్రాడ్‌బ్యాండ్ సేవలు” అని రిలయన్స్ జియో చైర్మన్ ఆకాష్ అంబానీ అన్నారు.

Jio AirFiber అంటే ఏమిటి?

ఇది 5G టెక్నాలజీ ఆధారంగా కంపెనీ అందించే వైర్‌లెస్ హై స్పీడ్ ఇంటర్నెట్ సర్వీస్. ఈ సర్వీస్ ద్వారా సెకనుకు గరిష్టంగా ఒక జీబీ వేగంతో సేవలందించవచ్చు. AirFiber పరికరం WiFi హాట్‌స్పాట్‌గా పనిచేస్తుంది. ఇది వేగవంతమైన, మెరుగైన కవరేజ్ మరియు నిరంతర సేవను అందించే Wi-Fi 6 సాంకేతికతకు మద్దతు ఇస్తుంది.

ఈ సేవలో ఏమి అందుబాటులో ఉంది?

Jio AirFiber సేవలో భాగంగా, కంపెనీ WiFi రూటర్, 4K స్మార్ట్ సెట్ టాప్ బాక్స్ మరియు వాయిస్ ఎనేబుల్డ్ రిమోట్‌ను అందిస్తోంది. వీటి ద్వారా, 550కి పైగా డిజిటల్ వినోద ఛానెల్‌లు, 16 కంటే ఎక్కువ ప్రసిద్ధ OTT యాప్‌ల స్ట్రీమింగ్, WiFi ద్వారా ఇంటర్నెట్ సేవలు, విద్య, ఇంటి నుండి పని కోసం క్లౌడ్ PC, భద్రత మరియు నిఘా, ఆరోగ్య సంరక్షణ, ఇంటర్నెట్ ఆఫ్ థింగ్స్ (IoT) పరిష్కారాలు, గేమింగ్ మరియు ఇతర స్మార్ట్ హోమ్ సేవలు అందుబాటులో ఉన్నాయి. Wi-Fi రూటర్ ఇల్లు లేదా అపార్ట్‌మెంట్ యొక్క ఒక అంతస్తులో లేదా కార్యాలయంలో 1,000 చదరపు అడుగుల వరకు Wi-Fi కవరేజీని అందిస్తుంది. సేవ యొక్క సబ్‌స్క్రిప్షన్ ధర రూ.6,000గా అంచనా వేయబడింది. ఇన్‌స్టాలేషన్ ఫీజు రూ.1,000. వార్షిక ప్రణాళికను కొనుగోలు చేసినట్లయితే, ఇన్‌స్టాలేషన్ రుసుము పూర్తిగా రాయితీ చేయబడుతుంది.

టారిఫ్ ప్లాన్ వివరాలు..

రిలయన్స్ జియో మూడు ఎయిర్‌ఫైబర్ మరియు మరో మూడు ఎయిర్‌ఫైబర్ మ్యాక్స్ టారిఫ్ ప్లాన్‌లను ప్రకటించింది. ఎయిర్‌ఫైబర్ ప్లాన్‌ల ప్రారంభ ఛార్జీ రూ.599 కాగా, ఎయిర్‌ఫైబర్ మ్యాక్స్ టారిఫ్ రూ. 1,499 నుండి. ప్రస్తుతం AirFiber Max ప్లాన్‌లు ఈ ఎనిమిది నగరాల్లోని ఎంపిక చేసిన ప్రాంతాల్లో మాత్రమే అందుబాటులో ఉన్నాయి.

ఎయిర్ ఫైబర్

అపరిమిత డేటా నెలవారీ కంటెంట్

గరిష్ట వేగం (Mbps) ఛార్జ్ (రూ.) డిజిటల్ TV OTT

1 30 599 550+ ఛానెల్‌లు 14 యాప్‌లు

2 100 899 550+ ఛానెల్‌లు 14 యాప్‌లు

3. 100 1,199 550+ ఛానెల్‌లు 14 యాప్‌లు+

నెట్‌ఫ్లిక్స్, అమెజాన్ ప్రైమ్,

జియో సినిమా ప్రీమియం

AirFiber మాక్స్

1 300 1,499 550+ ఛానెల్‌లు 14 యాప్‌లు+

2 500 2,499 550+ ఛానెల్‌లు 14 యాప్‌లు+

3 1,000 3,999 550+ ఛానెల్‌లు 14 యాప్‌లు+

నెట్‌ఫ్లిక్స్, అమెజాన్ ప్రైమ్,

జియో సినిమా ప్రీమియం

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-20T02:15:52+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *