సెంథిల్ బాలాజీ: మంత్రికి షాక్.. బెయిల్ పిటిషన్‌ను కొట్టివేసిన హైకోర్టు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-20T18:14:03+05:30 IST

మనీలాండరింగ్ కేసులో నిందితుడైన తమిళనాడు మంత్రి వి.సెంథిల్ బాలాజీ (చెన్నై) కోర్టు షాక్ ఇచ్చింది. ఆయన బెయిల్ పిటిషన్‌ను కొట్టివేస్తున్నట్లు బుధవారం కోర్టు స్పష్టం చేసింది.

సెంథిల్ బాలాజీ: మంత్రికి షాక్.. బెయిల్ పిటిషన్‌ను కొట్టివేసిన హైకోర్టు

చెన్నై: మనీలాండరింగ్ కేసులో నిందితుడిగా ఉన్న తమిళనాడు మంత్రి వి. సెంథిల్ బాలాజీ (చెన్నై) కోర్టు షాక్ ఇచ్చింది. ఆయన బెయిల్ పిటిషన్‌ను కొట్టివేస్తున్నట్లు బుధవారం కోర్టు స్పష్టం చేసింది. దివంగత సీఎం జయలలిత హయాంలో కేబినెట్‌ మంత్రిగా ఉన్నప్పుడు ఉద్యోగాలు ఇప్పిస్తానని బాలాజీ డబ్బులు వసూలు చేశారన్న ఆరోపణలు ఉన్నాయి. మనీలాండరింగ్ కేసు దర్యాప్తులో భాగంగా జూన్‌లో ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ (ఈడీ) ఆయనను అరెస్టు చేసింది. ఆయన అరెస్ట్ రాజకీయ వివాదానికి దారి తీసింది.

జూన్ 14న, ఎఐఎడిఎంకె ఉద్యోగాల కుంభకోణానికి సంబంధించి మనీలాండరింగ్ కేసులో బాలాజీని ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ (ఇడి) అరెస్టు చేసింది. గత నెల, కోర్టు సెంథిల్ బాలాజీ జ్యుడీషియల్ కస్టడీని సెప్టెంబర్ 15 వరకు పొడిగించింది. అతని అరెస్టును సమర్థిస్తూ మద్రాసు హైకోర్టు ఆదేశాలను సవాలు చేస్తూ దాఖలైన పిటిషన్లను సుప్రీంకోర్టు కొట్టివేసింది. ప్రస్తుతం పోర్ట్‌ఫోలియో లేకుండా మంత్రిగా ఉన్నారు. ఆయనకు సీఎం స్టాలిన్ మద్దతు తెలిపారు. స్టాలిన్ తన వైఖరిని పునఃసమీక్షించుకోవాలని రెండు వారాల క్రితం హైకోర్టు పేర్కొంది. ప్రస్తుతం పోర్ట్‌ఫోలియో లేకుండా సెంథిల్ బాలాజీ మంత్రిగా ఉన్నారు. అంటే.. ఆయనకు ఏ శాఖను కేటాయించరు. ఆయనను మంత్రిగా కొనసాగించడం వల్ల ప్రయోజనం ఉండదని ధర్మాసనం వ్యాఖ్యానించింది. మరి కోర్టు తాజా తీర్పుతో ఈ కేసు ఎన్ని మలుపులు తిరుగుతుందో చూడాలి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-20T18:14:03+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *