విద్య: ప్రైవేట్ స్కూళ్లకు షాకిచ్చిన టీచర్లు.. కారణం..!

  • ప్రైవేట్ పాఠశాలల కోసం శోధించండి

  • డీఎస్సీ నేపథ్యంలో కొందరు తప్పుకుంటున్నారు

  • సబ్జెక్ట్ టీచర్లు లేక ఇబ్బందులు పడుతున్నారు

  • బడ్జెట్ మరియు సంక్షేమ కమిటీ పాఠశాలల గురించి ఆందోళన చెందుతుంది

  • మున్ముందు మరింత క్షీణించే అవకాశం ఉంది

చాలా గ్యాప్ తర్వాత డీఎస్సీ నోటిఫికేషన్ విడుదల కానుండడంతో బీఈడీ, డీఈడీ అభ్యర్థులంతా ఇప్పటి వరకు చేస్తున్న ఉద్యోగాలను వదిలేసి కోచింగ్ కోసం పరుగులు తీస్తున్నారు. ప్రయివేటు పాఠశాలల ఉపాధ్యాయులు చాలా మంది విధులకు దూరంగా ఉండడంతో ఆయా విద్యాసంస్థల్లో బోధన కుంటుపడుతోంది. ఇప్పటికే విధుల్లో చేరాలని కొందరికి తెలియజేయగా.. మరికొందరు అక్టోబర్ 1 నుంచి తప్పుకుంటున్నట్లు లేఖలు ఇవ్వడంతో ప్రైవేట్ విద్యాసంస్థల నిర్వాహకులు అయోమయంలో పడ్డారు. ప్రధానంగా సబ్జెక్టు ఉపాధ్యాయులు లేక 7 నుంచి 10వ తరగతి తరగతులకు బోధించాల్సిన పరిస్థితి నెలకొంది.

హైదరాబాద్ సిటీ, సెప్టెంబరు 19 (ఆంధ్రజ్యోతి): గ్రేటర్ హైదరాబాద్, రంగారెడ్డి, మేడ్చల్ జిల్లాల్లో 4,667 ప్రైవేట్ పాఠశాలలు ఉన్నాయి. ఇందులో 48 శాతం కార్పొరేట్ మరియు టెక్నో పాఠశాలలుగా కొనసాగుతుండగా, 52 శాతం బడ్జెట్ పాఠశాలలుగా నడుస్తున్నాయి. 2022-23 గణాంకాల ప్రకారం ఆయా విద్యాసంస్థల్లో ప్రస్తుతం 20,86,083 మంది విద్యార్థులు చదువుతున్నారు. ప్రయివేటు పాఠశాలల్లో ఒక్కో పాఠశాలలో ఇద్దరు, ముగ్గురు ఉపాధ్యాయులు తగ్గుతున్నారు. గ్రేటర్‌లోని 25 శాతం పాఠశాలల్లో ఇంగ్లీషు, గణితం, సైన్స్, సామాజిక శాస్త్రాలు బోధించే ఉపాధ్యాయులు డీఎస్సీ నేపథ్యంలో ఉద్యోగాలు వదులుకుంటున్నామని, వేధింపులకు గురవుతున్నామని ఇప్పటికే యాజమాన్యానికి తెలిపారు. రానున్న రోజుల్లో మరికొంత మంది చదువు మానుకుంటే విద్యార్థులకు తరగతులు నిర్వహించడం కష్టంగా మారుతుందని యాజమాన్యాలు ఆందోళన వ్యక్తం చేస్తున్నాయి. ఈ క్రమంలో పాఠశాలల ముందు ‘టీచర్లు కావాలి’ అనే బోర్డులు కూడా ఏర్పాటు చేస్తున్నారు. పాఠశాలల్లో ఇప్పటికే ఫార్మేటివ్ అసెస్‌మెంట్-2 పరీక్షలు ముగిశాయి. రాష్ట్రవ్యాప్తంగా అక్టోబర్ 5 నుంచి సమ్మేటివ్ అసెస్‌మెంట్-1 షెడ్యూల్ విడుదల కానుండగా, మరోవైపు ఉపాధ్యాయులు

గ్రేటర్‌లో గుర్తింపు పొందిన ప్రైవేట్‌ పాఠశాలలు

జిల్లా పాఠశాలల విద్యార్థులు

హైదరాబాద్ 1,886 8,65,648

రంగారెడ్డి 527 5,87,635

మేడ్చల్ 385 6,32,800

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *