బీఆర్ఎస్ ప్లాన్: మైనంపల్లి వ్యవహారంపై బీఆర్ఎస్ పార్టీ వ్యూహం ఏంటి.. ప్లాన్ బీ సిద్ధమా?

ఒకవైపు టికెట్ రద్దు చేయకుండానే మరోవైపు మైనంపల్లిని పార్టీ అభ్యర్థిగా చూడకూడదనేది బీఆర్ ఎస్ వ్యూహంగా కనిపిస్తోంది.

బీఆర్ఎస్ ప్లాన్: మైనంపల్లి వ్యవహారంపై బీఆర్ఎస్ పార్టీ వ్యూహం ఏంటి.. ప్లాన్ బీ సిద్ధమా?

మైనంపల్లి హనుమంతరావుపై బ్రస్ పార్టీ ప్లాన్ ఏంటి?

బీఆర్ఎస్ పార్టీ ప్లాన్: ఈ పార్టీ.. ఈ ఎమ్మెల్యే ఎవరి మైండ్ గేమ్ ఆడుతున్నారు. మేం గుడ్ బై చెప్పే వరకు ఆగాలని పార్టీ నేతలు చెబుతున్నారు. పార్టీని పంపే వరకు ఆగమని ఎమ్మెల్యే అడుగుతున్నారు.. ఎవరిని ఉద్దేశించి నాటకాలాడుతున్నారు? దీంతో ఆ నియోజ క వ ర్గంలో కారు డ్రైవ ర్ ఎవ ర న్న ది క్లారిటీ లేదు. స్మోకింగ్ చేస్తున్నారో.. స్మోకింగ్ చేస్తున్నారో తెలిసినా.. ఆ ఎమ్మెల్యే మూర్ఖుడిలా వ్యవహరిస్తున్నారు. దీంతో 114 నియోజకవర్గాల్లో జోరుగా సాగుతున్న బీఆర్ ఎస్ పార్టీ ప్రచారం ఆ నియోజకవర్గంలో కనిపించడం లేదు. నియోజకవర్గం ఏది? ఎమ్మెల్యే ఎవరు? తెర వెనుక ఏం జరుగుతోంది

తన కుమారుడు రోహిత్ (మైనంపల్లి రోహిత్)కి మెదక్ టికెట్ దక్కకపోవడంతో మల్కాజిగిరి ఎమ్మెల్యే మైనంపల్లి హన్మంతరావు ఆగ్రహం వ్యక్తం చేశారు. (మైనంపల్లి హనుమంతరావు) తన టిక్కెట్‌ను వృథాగా పెట్టి పార్టీ నేతలపై విరుచుకుపడ్డారు. ఆయన పార్టీకి గుడ్‌బై చెబుతారని కొందరు అంటున్నారు. మరికొందరు మల్కాజిగిరి టిక్కెట్టును పార్టీ రద్దు చేసి సస్పెండ్ చేస్తుందని అంటున్నారు. కానీ.. ఇప్పటి వరకు ఆ రెండూ జరగలేదు. అయితే తెరవెనుక గులాబీ పార్టీ మైనంపల్లికి పొగబెడుతున్నట్లు కనిపిస్తోంది. తొలి జాబితాలో మల్కాజిగిరి స్థానంలో మైనంపల్లికి పోటీ చేసే అవకాశం ఇచ్చినా.. ఎన్నికల నాటికి పరిస్థితులు మారే అవకాశాలు స్పష్టంగా కనిపిస్తున్నాయి. మైనంపల్లి స్వయంగా పార్టీకి గుడ్ బై చెప్పే వరకు రూసదళం సైలెంట్ గా ఉన్నట్లు తెలుస్తోంది.

మల్కాజిగిరి నియోజకవర్గంలో తన కుమారుడు రోహిత్‌రావును తన సొంత నియోజకవర్గం మెదక్‌లో పోటీకి దింపాలని ఎమ్మెల్యే మైనంపల్లి రెండేళ్లుగా ప్రయత్నిస్తున్నారు. ఈ నేపథ్యంలోనే బీఆర్‌ఎస్‌ నాయకత్వం మైనంపల్లికి మల్కాజిగిరి టికెట్‌ కేటాయించింది. అయితే మెదక్ నియోజకవర్గంలో సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యే పద్మాదేవేందర్ రెడ్డికి అవకాశం కల్పిస్తూ నిర్ణయం తీసుకుంది. ఈ నిర్ణయం వెనుక మంత్రి హరీశ్ రావు హస్తం ఉందని మైనంపల్లి ఆరోపించారు. మైనంపల్లి వ్యాఖ్యలను తప్పుబడుతున్న గులాబీ పార్టీ నేతలు అప్పటి నుంచి ఆయనను పట్టించుకోవడం మానేశారు. మాస్ లీడర్ గా పేరున్న మైనంపల్లిపై పార్టీ తక్షణమే చర్యలు తీసుకుంటే తప్పుడు సంకేతాలు వెళతాయని అధికార పార్టీ అంచనా వేస్తోంది.

ఈ విషయంలో సాఫీగా వ్యవహరిస్తూనే మైనంపల్లిని దూరం పెట్టాలని పార్టీ నిర్ణయించినట్లు సమాచారం. హన్మంతరావుకు పార్టీలో ప్రాధాన్యత లభించకుంటే అవకాశం లేదనే అభిప్రాయంతో పార్టీ అధిష్టానం అడుగులు వేస్తోంది. మీడియాతో ముచ్చటించిన పార్టీ వర్కింగ్ ప్రెసిడెంట్ కేటీఆర్ మైనంపల్లి వ్యవహారంపై కూడా ఆయన స్పందించారు. ఆయన విషయంలో మాత్రం సైలెంట్ గా తమ వ్యూహాన్ని అమలు చేయడమే రాజకీయం అన్నారు. ఒకవైపు టికెట్ రద్దు చేయకుండానే మరోవైపు మైనంపల్లిని పార్టీ అభ్యర్థిగా చూడకూడదనేది బీఆర్ ఎస్ వ్యూహంగా కనిపిస్తోంది. మైనంపల్లికి దూరం చేయాలనేది గులాబీ దళం వ్యూహంగా కనిపిస్తోంది.

ఇది కూడా చదవండి: కేవీపీపై రేవంత్ రెడ్డికి ఎందుకంత కోపం.. బీఆర్‌ఎస్‌కి ఏమైంది?

అదే సమయంలో మైనంపల్లి కూడా ఏమాత్రం తగ్గడం లేదు. వచ్చే ఎన్నికల్లో మల్కాజిగిరి, మెదక్‌లలో తాను, తన కుమారుడు రోహిత్‌ పోటీ చేస్తారని ఆయన చేసిన వ్యాఖ్యలు రాజకీయంగా దుమారం రేపుతున్నాయి. మెదక్, మల్కాజిగిరి రెండు చోట్లా బీఆర్‌ఎస్‌లోని ఒక వర్గం పూర్తిగా మైనంపల్లిని అనుసరిస్తోందనే చర్చ జరుగుతోంది. సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యే పద్మాదేవేందర్ రెడ్డి తీరుపై అసంతృప్తితో ఉన్న నేతలంతా మైనంపల్లికి మద్దతిస్తున్నట్లు తెలుస్తోంది. మల్కాజిగిరిలోనూ బీఆర్‌ఎస్‌కు చెందిన పలువురు ముఖ్య నేతలు హన్మంతరావు ఎక్కడికెళ్లినా వెళ్లేందుకు సిద్ధంగా ఉన్నట్లు సంకేతాలిస్తున్నారు. మరోవైపు మైనంపల్లి కాంగ్రెస్ నేతలతో టచ్‌లోకి వచ్చినట్లు తెలుస్తోంది. పార్టీ చర్యలు తీసుకునే వరకు బీఆర్‌ఎస్‌లోనే ఉండి ఆ తర్వాత చేతులు కలపాలని ఎమ్మెల్యే మల్కాజిగిరి యోచిస్తున్నారు.

ఇది కూడా చదవండి: విమానంలో వచ్చి కారులో ఎందుకు వెళ్తున్నారు.. ఠాక్రే ప్రయాణంపై ఆసక్తికర చర్చ!

ఈ నేపథ్యంలోనే మల్కాజిగిరి నియోజకవర్గంపై బీఆర్ఎస్ ప్రత్యేక దృష్టి సారించింది. మైనంపల్లికి ప్రత్యామ్నాయంగా మంత్రి మల్లారెడ్డి అల్లుడు మర్రి రాజశేఖర్‌రెడ్డి మర్రి, మినరల్‌ డెవలప్‌మెంట్‌ కార్పొరేషన్‌ చైర్మన్‌ క్రిశాంక్‌ మన్నె వంటి నేతల పేర్లను పరిశీలిస్తున్నారు. పార్టీ కీలక నేతలపై విమర్శలు చేస్తే సహించేది లేదన్న సంకేతాలు ఇచ్చే యోచనలో పార్టీ ఉన్నట్లు తెలుస్తోంది. ప్లాన్ ఏలో మైనంపల్లి పార్టీ విఫలమైతే.. ప్లాన్ బీ ద్వారా పంపేందుకు గులాబీ దళం యాక్షన్ ప్లాన్ సిద్ధం చేస్తోంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *