మాయావతి: మహిళా ఓటర్లు ఉలిక్కిపడ్డారు, మరో 15 ఏళ్ల తర్వాత బిల్లు అమలు..!

లక్నో: మహిళా రిజర్వేషన్ బిల్లుపై లోక్ సభలో చర్చ జరుగుతుండగా.. బిల్లు అమలులో జాప్యంపై బహుజన్ సమాజ్ పార్టీ (బీఎస్పీ) అధ్యక్షురాలు మాయావతి అనుమానాలు వ్యక్తం చేశారు. 2024 లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో మహిళలను ఆకట్టుకునేందుకే కేంద్రం ఈ బిల్లును తీసుకొచ్చిందని ఆమె ఆరోపించారు. ఈ బిల్లులో మహిళలకు రిజర్వేషన్లు కల్పించే ఉద్దేశం లేదన్నారు.

“ఈ బిల్లు ప్రకారం, రాబోయే 15-16 సంవత్సరాల వరకు, మహిళలకు రిజర్వేషన్లు లభించవు. బిల్లు ఆమోదం పొందిన వెంటనే అమలులోకి రాదు. దేశంలో మొదటి జనాభా గణన చేయాలి. “వెంటనే సీట్ల పునర్విభజన జరగాలి బుధవారమిక్కడ మీడియాతో మాట్లాడిన ఆమె.. దానికి చాలా సమయం పడుతుందని జననేత అంటున్నారని, ఆ తర్వాతే బిల్లు అమల్లోకి వస్తుందని, దాన్ని బట్టి చూస్తే బిల్లులో ఉన్నట్లు స్పష్టమవుతుందని అన్నారు. మహిళలకు రిజర్వేషన్ కల్పించే ఉద్దేశం లేదని.. రాబోయే మహిళా ఎన్నికల్లో ఆకట్టుకునే ప్రయత్నంగా మాత్రమే దీన్ని చూడాలని అన్నారు.

బిల్లుకు మద్దతిస్తాం…

కాగా, పార్లమెంటులో ప్రవేశపెట్టిన మహిళా రిజర్వేషన్ బిల్లుకు మద్దతిస్తామని మాయావతి మంగళవారం ప్రకటించారు. బిల్లులో ఓబీసీ, ఎస్సీ, ఎస్టీ మహిళలకు ప్రత్యేక కోటా కల్పించాలని కోరారు. మహిళా రిజర్వేషన్ బిల్లు చాలా కాలంగా పెండింగ్‌లో ఉన్నందున, పార్లమెంట్‌లో చర్చ జరిగిన తర్వాత బిఎస్‌పితో సహా దాదాపు అన్ని పార్టీలు బిల్లుకు అనుకూలంగా ఓటు వేస్తాయని భావిస్తున్నారు.

50 శాతం రిజర్వేషన్లు కల్పించాలి..

దేశంలోని మహిళల జనాభాను పరిగణనలోకి తీసుకుని పార్లమెంటులో మహిళలకు 33 శాతానికి బదులు 50 శాతం రిజర్వేషన్లు కల్పించాలని తాము గతంలో డిమాండ్ చేశామని మాయావతి చెప్పారు. దీనిపై ప్రభుత్వం ఆలోచిస్తుందని ఆశిస్తున్నట్లు చెప్పారు. అదేవిధంగా ఓబీసీ, ఎస్సీ, ఎస్టీలకు వేర్వేరుగా రిజర్వేషన్లు కల్పించాలని, లేకుంటే ఆయా వర్గాలకు అన్యాయం జరుగుతుందన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-20T16:16:12+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *