దసరాకి విశాఖకు జగన్ రెడ్డి – ఈ దసరా!

విజయదశమి పండుగ నుంచి విశాఖపట్నం నుంచే పరిపాలన సాగిస్తానని జగన్ రెడ్డి తన మంత్రివర్గ సభ్యులకు మరోసారి చెప్పారు. దసరా నుంచి విశాఖ వరకు పాలన సాగించేందుకు అందరూ సిద్ధంగా ఉండాలన్నారు. ఇప్పటికే విశాఖపట్నంలోని రుషికొండలో సీఎం క్యాంపు కార్యాలయం నిర్మిస్తున్నారు. అయితే అది సీఎం జగన్‌కు అని ఇప్పటి వరకు ప్రకటించలేదు. ఆ క్యాంపు కార్యాలయం నిర్మాణంపై కోర్టు కేసులు ఉన్నాయి. టూరిజం భవనాల నిర్మాణమని అధికారులు చెబుతున్నారు.

గతంలో కూడా.. అక్టోబరు నుంచి విశాఖపట్నం నుంచే పరిపాలన చేస్తానని సీఎం జగన్ ప్రకటించారు. కేబినెట్ భేటీ అనంతరం మంత్రులకు క్లారిటీ ఇచ్చారు. కొన్ని కార్యాలయాలను కూడా పరిశీలించాలని సీఎం జగన్ నిర్ణయించారు. ఇందుకోసం కమిటీ వేస్తున్నామని, ఆ కమిటీ సూచనల మేరకు కార్యాలయాలను తరలిస్తామని మంత్రులకు చెప్పినట్లు తెలుస్తోంది. అయితే కార్యాలయాల తరలింపుపై కోర్టులు ఇప్పటికే స్టే విధించాయి. అయితే కార్యాలయాలు కూడా తరలిస్తామని సీఎం జగన్ మంత్రులకు చెప్పడం విశేషం. డిసెంబర్‌లో అమరావతి కేసుల విచారణ సుప్రీంకోర్టులో జరగనుంది. కార్యనిర్వాహక రాజధాని కాకుండా విశాఖపట్నంలో సీఎం జగన్ క్యాంపు కార్యాలయాన్ని ఏర్పాటు చేసే అవకాశం ఉంది.

కానీ కార్యాలయాలను విశాఖకు తరలించే అవకాశం లేదని అంచనా వేస్తున్నారు. ఎన్నికలు ఎప్పుడు వచ్చినా సిద్ధంగా ఉండాలని సీఎం జగన్ మంత్రులకు సూచించారు. జమిలి ఎన్నికల విషయంలో కేంద్రం ఎలాంటి నిర్ణయం తీసుకుంటుందో చూడాలని సహచరులకు సూచించారు. తాడేపల్లి ఇంటి కోసం కొన్ని వందల కోట్ల రూపాయలు ఖర్చు చేశారు. ఎదురుగా ఉన్న కాలనీని తొలగించారు. ఇప్పుడు పక్కనే ఉన్న అమరా రెడ్డి నగర్ అనే కాలనీ వైపు చూస్తున్నారు. వారం రోజుల్లోగా ఖాళీ చేయాలని అధికారులను ఆదేశించారు. కానీ జగన్ రెడ్డి మాత్రం విశాఖ వెళ్తున్నట్లు చెబుతున్నారు.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

పోస్ట్ దసరాకి విశాఖకు జగన్ రెడ్డి – ఈ దసరా! మొదట కనిపించింది తెలుగు360.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *