కెనడా : కెనడాలో మరో సంచలన హత్య.. ఖలిస్తాన్ ఉగ్రవాది సఖ్దుల్ సింగ్ హతమయ్యాడు

సఖ్దుల్ సింగ్ అకాను కెనడాలో అతని ప్రత్యర్థులు చంపారు. భారతదేశంలోని పంజాబ్‌కు చెందిన సఖ్దుల్ సింగ్ కెనడాలో హత్యకు గురయ్యాడు.

కెనడా : కెనడాలో మరో సంచలన హత్య.. ఖలిస్తాన్ ఉగ్రవాది సఖ్దుల్ సింగ్ హతమయ్యాడు

ఖలిస్తాన్ గ్యాంగ్ స్టర్ సుఖ్దూల్ సింగ్ హత్యకు గురయ్యాడు

కెనడా..ఖలిస్థాన్ గ్యాంగ్ స్టర్ సుఖ్దూల్ సింగ్ హత్య: ఖలిస్తాన్ ఉగ్రవాది, ఖలిస్తాన్ టైగర్ ఫోర్స్ (కేటీఎఫ్) చీఫ్ హర్దీప్ సింగ్ నిజ్జార్ హత్యపై కెనడా, భారత్ మధ్య వివాదం మరువకముందే కెనడాలో మరో సంచలన హత్య జరిగింది. కెనడాలో గ్యాంగ్‌స్టర్ల అంతర్గత యుద్ధంలో సుఖ్‌దూల్ సింగ్ అలియాస్ సుఖ్‌దూల్ సింగ్ ప్రత్యర్థుల చేతిలో హతమయ్యాడు. భారతదేశంలోని పంజాబ్‌కు చెందిన సఖ్దుల్ సింగ్‌పై భారతదేశంలో అనేక క్రిమినల్ కేసులు ఉన్నాయి. తప్పుడు పత్రాలతో సుఖ్ దుల్ 2017లో భారత్ నుంచి కెనడాకు పారిపోయాడు. పంజాబ్‌లోని మోగా జిల్లాకు చెందిన సఖ్దుల్ సింగ్ గ్యాంగ్‌స్టర్.

ఖలిస్తాన్ ఉగ్రవాది హర్దీప్ సింగ్ నిజ్జర్ హత్యతో భారత్, కెనడా మధ్య సంబంధాలు దెబ్బతిన్నాయి. ఈ ఘటనలో కెనడాలో మరో ఖలిస్థాన్ అనుకూల ఉగ్రవాది హతమవడం మరో సంచలనానికి దారితీసినట్లు తెలుస్తోంది. కెనడాలోని విన్నిపెగ్‌లో ఖలిస్తాన్ ఉగ్రవాది అర్షదీప్ సింగ్ అలియాస్ అర్ష దాలా అనుచరుడు సుఖ్దుల్ సింగ్‌ను అతని ప్రత్యర్థులు హతమార్చారు. గూండాల అంతర్గత పోరులో ఈ హత్య జరిగింది.

సుఖ్దుల్ సింగ్‌పై భారతదేశంలో దాదాపు ఏడు క్రిమినల్ కేసులు ఉన్నాయి. దాంతో 2017లో నకిలీ సర్టిఫికెట్లతో పాస్‌పోర్టు పొంది కెనడాకు పారిపోయాడు. ఈ కార్యక్రమంలో ఈ ఏడాది జూన్‌లో ఖలిస్తాన్ ఉగ్రవాది హర్దీప్ సింగ్ హతమయ్యాడు. తన హత్య వెనుక భారత్ హస్తం ఉందని కెనడా ప్రధాని ట్రూడో ఆరోపించిన సంగతి తెలిసిందే. దీంతో ఇరు దేశాల మధ్య దౌత్య యుద్ధానికి దారి తీసింది. అదే సమయంలో మరో ఖలిస్థాన్ అనుకూల ఉగ్రవాది హతమయ్యాడు.

పవన్ కుమార్ రాయ్: పవన్ కుమార్ రాయ్ ఎవరు? భారత్, కెనడా మధ్య ఈ వివాదం వెనుక..

కాగా, హర్దీప్ సింగ్ నిజ్జర్ హత్యలో పవన్ కుమార్ రాయ్ ప్రమేయం ఉందని కెనడా ప్రధాని జస్టిన్ ట్రూడో ఆరోపించారు. ఇందులో భాగంగానే ఇటీవల కెనడాలోని భారత రాయబార కార్యాలయం నుంచి సీనియర్ అధికారి పవన్ కుమార్ రాయ్ ను బహిష్కరించడంతో ఇరు దేశాల మధ్య వివాదం రాజుకుంది.

ఇంతకీ ఈ పవన్ కుమార్ రాయ్ ఎవరు..? అనే అంశం ఆసక్తికరంగా మారింది. పవన్ కుమార్ రాయ్ కెనడాలోని RAW (ఇండియన్ ఇంటెలిజెన్స్ ఏజెన్సీ) అధిపతి. పవన్ కుమార్ రాయ్ పంజాబ్ కేడర్‌కు చెందిన 1997 బ్యాచ్ సీనియర్ IPS అధికారి. జూలై 1, 2010 నుండి సెంట్రల్ డిప్యుటేషన్‌పై. అతను కెనడాలో ఇండియన్ ఇంటెలిజెన్స్ చీఫ్‌గా కొనసాగుతున్నాడు. అతను డిసెంబర్ 2018లో విదేశాంగ మంత్రిత్వ శాఖ జాయింట్ సెక్రటరీగా నియమితులయ్యారు. అలాగే, క్యాబినెట్ సెక్రటేరియట్ డైరెక్టర్‌గా కూడా పనిచేశారు.

ఖలిస్తానీ టెర్రరిస్ట్ బెదిరింపు: కెనడాలోని భారతీయ హిందువులను భారతదేశం విడిచిపెట్టమని ఖలిస్తానీ ఉగ్రవాది బెదిరించాడు

పవన్ కుమార్ రాయ్ సెంట్రల్ డిప్యూటేషన్‌పై వెళ్లే ముందు పంజాబ్‌లో పనిచేశారు. అమృత్‌సర్‌లో సీఐడీ ఎస్పీగా పనిచేశారు. జూలై 2008లో జలంధర్‌లోని అదే విభాగంలో సీనియర్ ఎస్పీగా పదోన్నతి పొందారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *