టీడీపీ వ్యూహం: టీడీపీ ముందున్న ఏకైక మార్గమా.. వారిద్దరినీ ప్రజల్లోకి తీసుకువస్తారా?

చంద్రబాబు తర్వాత తన వంతు అని లోకేష్ ఇప్పటికే దాదాపు ఓ అభిప్రాయానికి వచ్చేశారు. అరెస్టుకు మానసికంగా సిద్ధపడటంతో పాటు ఇలాంటి పరిస్థితుల్లో పార్టీ అనుసరించాల్సిన వ్యూహంపై చంద్రబాబుతో చంద్రబాబు విస్తృతంగా చర్చించినట్లు తెలుస్తోంది.

టీడీపీ వ్యూహం: టీడీపీ ముందున్న ఏకైక మార్గమా.. వారిద్దరినీ ప్రజల్లోకి తీసుకువస్తారా?

తెలుగుదేశం పార్టీ సానుభూతి వ్యూహం ఎలా వర్కవుట్ అవుతుంది

TDP-YCP Strategy చంద్రబాబు నాయుడు అరెస్ట్ తో దిక్కుతోచని పరిస్థితిని ఎదుర్కొంటున్న తెలుగుదేశం పార్టీ నేతలు.. సెంటిమెంట్ స్ట్రాటజీ (టీడీపీ సెంటిమెంట్ స్ట్రాటజీ) తప్ప మరో మార్గం లేదనే నిర్ణయానికి వచ్చారా? చంద్రబాబు తర్వాత నారా లోకేష్ ను అరెస్ట్ చేసేందుకు ఏపీ సీఐడీ అధికారులు అడుగులు వేస్తున్నారనే అభిప్రాయం బలంగా వినిపిస్తోంది. ఈ నేపథ్యంలో బ్రాహ్మణి నారా భువనేశ్వరిని ప్రజల్లోకి తీసుకెళ్లడమే వారి ముందున్న ఏకైక మార్గం? ఇందుకు తెలుగుదేశం పార్టీ (తెలుగుదేశం పార్టీ) నేతలు వ్యూహరచన చేస్తున్నారా?

చంద్రబాబు అరెస్ట్దీంతో ప్రజలు పెద్దఎత్తున రోడ్లపైకి వచ్చి నిరసన తెలుపుతారని తెలుగుదేశం నేతలు భావించారు. కారణం ఏమైనప్పటికీ స్పందన రాలేదు. కేసుల భయంతోనే జనం రోడ్డున పడుతున్నారని, అయితే ప్రజల్లో సానుభూతి బాగానే ఉందని టీడీపీ నేతలు భావిస్తున్నారు. దీంతో తమకు కచ్చితంగా మేలు జరుగుతుందని టీడీపీ నేతలు బలంగా నమ్ముతున్నారు. అందుకే సెంటిమెంట్ అనే ఆయుధాన్ని ప్రయోగించారు తెర వెనుక రంగం సిద్ధం చేస్తున్నారు.

సాధారణ పరిస్థితుల్లో ఎన్నికలకు వెళ్లినప్పుడు అధికార పక్షం, ప్రతిపక్షం రెండూ ఎన్నికల్లో విజయం సాధించేందుకు తమదైన ప్రణాళికతో ఉంటాయి. వివిధ హామీలతో కూడిన ఎన్నికల మేనిఫెస్టో ఇందులో ప్రధాన పాత్ర పోషిస్తోంది. కానీ అసాధారణ పరిస్థితుల్లో ఎన్నికలు జరిగినప్పుడు ఈ విషయాలన్నీ పక్కదారి పట్టి ప్రత్యేక అజెండా ముందుకు వస్తుంది. సెంటిమెంటల్ అస్త్రం ఈ వర్గంలో ఉంది. ఈ సానుభూతి అస్త్రం తమకు కలిసొస్తుందని తెలుగుదేశం భావిస్తోంది.

గతంలో జగన్ మోహన్ రెడ్డి అనేక కేసులు ఎదుర్కొని దాదాపు 16 నెలల పాటు జైలులో ఉన్నందున ప్రజల్లో లేని సెంటిమెంట్ ఉండేది. ఈ సానుభూతిని జగన్ తల్లి విజయమ్మ, సోదరి షర్మిల (వైఎస్ షర్మిల) తమ పాదయాత్రల ద్వారా ఓట్లుగా మార్చుకున్నారని జోరుగా వినిపిస్తోంది. అదే అస్త్రాన్ని ప్రయోగించబోతున్నామని టీడీపీ నేతలు బాహాటంగానే చెబుతున్నారు.

చంద్రబాబు తర్వాత తన వంతు అని లోకేష్ ఇప్పటికే దాదాపు ఓ అభిప్రాయానికి వచ్చేశారు. అరెస్టుకు మానసికంగా సిద్ధపడటంతో పాటు ఇలాంటి పరిస్థితుల్లో పార్టీ అనుసరించాల్సిన వ్యూహంపై చంద్రబాబుతో చంద్రబాబు విస్తృతంగా చర్చించినట్లు తెలుస్తోంది. ఆ తర్వాత యాక్షన్ ప్లాన్ సిద్ధం చేసినట్లు తెలుస్తోంది. ఇప్పటి వరకు తాము ఉపయోగించిన యువగళం వాహనంలో బ్రాహ్మణి, భువనేశ్వరితో కలిసి రాష్ట్రమంతటా పర్యటించి తమకు జరిగిన అన్యాయాన్ని ప్రజల్లోకి తీసుకెళ్లాలన్నది లోకేష్, చంద్రబాబు వ్యూహం.

ఇది కూడా చదవండి: షర్మిలకు బిగ్ షాక్..? కాంగ్రెస్‌లో వైఎస్‌ఆర్‌టీపీ విలీనానికి చెక్..! అదే కారణమా? షర్మిల ఏం చేస్తుంది?

ఈ పరిణామాలన్నింటినీ వైసీపీ వర్గాలు నిశితంగా పరిశీలిస్తున్నాయి. సెంటిమెంట్ ప్రభావాన్ని పూర్తిగా కొట్టిపారేయలేకపోయినా.. ఆ సెంటిమెంట్ ను పూర్తిగా అధిగమించలేకపోయారనేది వైసీపీ వర్గాల అంచనా. జగన్ కు ఎదురైన పరిస్థితులకు, చంద్రబాబుకు ఎదురైన పరిస్థితులకు చాలా తేడా ఉందని వైసీపీ వర్గాలు విశ్లేషిస్తున్నాయి. ఆ సమయంలో కేంద్రంలో అధికారంలో ఉన్న సోనియాను ఢీకొట్టడం ద్వారా జగన్ తన పోరాట స్వభావాన్ని బయటకు తెచ్చుకున్నారని వైసిపి వర్గాలు భావిస్తున్నాయి.

ఇది కూడా చదవండి: లోకేష్ అరెస్ట్ అయితే.. ఆమెను ముందు పెట్టుకుని పార్టీని ముందుకు నడిపిస్తాం – అయ్యన్నపాత్రుడు సంచలన వ్యాఖ్యలు

మరోవైపు దాదాపు ప్రతి ఉపఎన్నికలోనూ తన ఆధిపత్యాన్ని నిరూపించుకుంటూ ఏపీ రాజకీయాల్లో తనదే పైచేయి అని జగన్ పదే పదే నిరూపించుకున్నారని వైసిపి వర్గాలు గుర్తు చేస్తున్నాయి. వీటన్నింటికి తోడు రాష్ట్ర విభజన నేపథ్యంలో కాంగ్రెస్‌పై తీవ్ర వ్యతిరేకత ఏర్పడడంతో రాజకీయ శూన్యత ఏర్పడడంతో కింది స్థాయి కాంగ్రెస్ నేతలంతా వైసీపీ వైపు మొగ్గు చూపుతున్నట్లు చెబుతున్నారు.

ఇది కూడా చదవండి: చూద్దాం అంటూ బాలకృష్ణకు మంత్రి అంబటి సవాల్ విసిరారు.

ఇదంతా ఒక ఎత్తయితే.. తమ ప్రభుత్వం పట్ల ప్రజల్లో ఉన్న సానుకూల ఓటింగ్ పై వైసీపీ నాయకత్వానికి అపారమైన నమ్మకం ఉంది. తాము అమలు చేస్తున్న సంక్షేమ పథకాలతో వైసీపీకి బలమైన ఓటు బ్యాంకు ఏర్పడిందని ఆ పార్టీ నేతలు భావిస్తున్నారు. ప్రస్తుత పరిస్థితుల్లో వైసీపీ కార్యకర్తల బలంతో ఎన్నికల నిర్వహణలో కూడా తిరుగులేని ఆధిక్యం సాధిస్తారని వైసీపీ వర్గాలు ధీమా వ్యక్తం చేస్తున్నాయి.

ఓ వైపు టీడీపీ సెంటిమెంట్ అస్త్రాన్ని ప్రయోగిస్తూనే మరోవైపు వైసీపీ సంక్షేమ మంత్రాన్ని ప్రయోగించేందుకు సిద్ధమవుతోంది. ఈ రెండింటిలో ఏది వర్క్ అవుట్ అవుతుందో కాలమే నిర్ణయిస్తుంది. అసెంబ్లీ సమావేశాల్లో కూడా వైసీపీ, టీడీపీ రెండూ తమ వ్యూహం ప్రకారమే పావులు కదుపుతున్నాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *