భారత్ వర్సెస్ కెనడా వివాదంలో మరో కీలక పరిణామం.. వీసాల జారీకి స్వస్తి!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-21T13:50:51+05:30 IST

భారతదేశం మరియు కెనడా మధ్య సంబంధాలు మరింత దిగజారుతున్నాయి మరియు మెరుగుపడటం లేదు. ఇరు దేశాల మధ్య వివాదం నెలకొన్న నేపథ్యంలో మరో కీలక పరిణామం చోటు చేసుకుంది.

భారత్ వర్సెస్ కెనడా వివాదంలో మరో కీలక పరిణామం.. వీసాల జారీకి స్వస్తి!

భారతదేశం మరియు కెనడా మధ్య సంబంధాలు మరింత దిగజారుతున్నాయి మరియు మెరుగుపడటం లేదు. ఇరు దేశాల మధ్య వివాదం నెలకొన్న నేపథ్యంలో మరో కీలక పరిణామం చోటు చేసుకుంది. మన దేశానికి వచ్చే కెనడా పౌరులకు వీసాల జారీని కేంద్ర ప్రభుత్వం నిలిపివేసింది. విదేశీ వ్యవహారాల మంత్రిత్వ శాఖ ఈ విషయంపై ఎలాంటి ప్రకటన చేయనప్పటికీ, పరిపాలనా కారణాల వల్ల కెనడాలో వీసా సేవలను తాత్కాలికంగా నిలిపివేసినట్లు పలు ప్రైవేట్ ఏజెన్సీలు చెబుతున్నాయి. భారత ప్రభుత్వానికి వీసా మరియు పాస్‌పోర్ట్ ధృవీకరణ సేవలను అందించే BLS ఇంటర్నేషనల్ వెబ్‌సైట్, “పరిపాలన కారణాల వల్ల, వీసా సేవలు 21 సెప్టెంబర్ 2023 నుండి తదుపరి నోటీసు వచ్చే వరకు నిలిపివేయబడ్డాయి” అని పేర్కొంది. వీసా దరఖాస్తుదారులు తదుపరి అప్‌డేట్‌ల కోసం తమ వెబ్‌సైట్‌ను తనిఖీ చేస్తూ ఉండాలని సూచించారు.

మరోవైపు, కెనడాలో పెరుగుతున్న భారత వ్యతిరేక కార్యకలాపాలు మరియు హింసను దృష్టిలో ఉంచుకుని భారత పౌరులు మరియు అక్కడి విద్యార్థులను జాగ్రత్తగా ఉండాలని భారత ప్రభుత్వం బుధవారం హెచ్చరించింది. ఖలిస్థాన్ ఉగ్రవాది హర్దీప్ సింగ్ నిజ్జార్ హత్యలో భారతీయ ఏజెంట్ల ప్రమేయం ఉందని కెనడా ప్రధాని జస్టిన్ ట్రూడో చేసిన ఆరోపణలతో ఇరు దేశాల మధ్య వివాదం తలెత్తింది. ఆ దేశ పార్లమెంట్‌లో కెనడా ప్రధాని భారత్‌పై చేసిన వ్యాఖ్యలు తీవ్ర వివాదాస్పదంగా మారాయి. రెండు దేశాల మధ్య దౌత్య సంబంధాలు దెబ్బతిన్నాయి. కెనడా భారత రాయబారిని నిషేధించినప్పుడు, భారతదేశం బదులుగా కెనడా రాయబారిని బహిష్కరించింది. 5 రోజుల్లో దేశం విడిచి వెళ్లాలని హెచ్చరించింది. కెనడియన్ పౌరులకు కూడా భారత్ వీసాలను సస్పెండ్ చేసింది. దీనికి తోడు ఈరోజు కెనడాలో మరో ఖలిస్తాన్ ఉగ్రవాది హతమయ్యాడు. ఇరు వర్గాల మధ్య జరిగిన ఘర్షణలో ఖలిస్తాన్ ఉగ్రవాది సుఖ్దుల్ సింగ్ అలియాస్ సుఖ దునేకే హతమయ్యాడు. అయితే ఈ వివాదంపై ప్రపంచ దేశాలు భారత్‌కు మద్దతు పలుకుతున్నాయి. ఇప్పటి వరకు జరిగిన సంఘటనల దృష్ట్యా భారత్, కెనడా మధ్య ఉద్రిక్తత ఏ విధంగా దారితీస్తుందో చూడాలి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-21T13:53:03+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *